Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nên đi theo hướng 2d hay 3d ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi tieuviem, 26/8/13.

Lượt xem: 10,675

1. tieuviem Mới đăng kí

mình chuẩn bị làm đồ án tốt nghiệp mà đang phân vân ko bít nên theo 2d hay 3d,đi ngành nào thì có tương lai hơn,có ACE nào đã đi làm rồi có thể góp ý cho mình bít ko,cụ thể làm việc 2d và 3d cái nào ổn định hơn(lương và cơ hội việc làm)

...
  2. raiel

raiel Mới đăng kí

lót dép hóng.......@@
  3. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

hóng-too
  4. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

mới học năm 3, nhưng cũng có một câu hỏi gần như vậy: liệu học 3D trong ngành giải trí đã phù hợp với thời điểm hiện tại ở Việt Nam chưa...
  5. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Mỗi lựa chọn đều thích hợp với người đã có đủ quyết tâm!
    SunZeliel thích bài viết này.
  6. thaokisoi

thaokisoi Mới đăng kí

1 ví dụ điển hình, bây giờ bạn thấy các rạp chiếu phim họ thường hay chiếu những gì ?! Toàn phim hoạt hình 3d... thế giới người ta đã học và làm 3d từ lâu, VN mình còn đang chập chững...! Các trường ĐH ở VN có bao nhiêu trường dạy về 3D Game, 3D animation ?! Đếm trên đầu ngón tay...Thầy dạy đã ít, trường dạy càng ít, giáo trình ko có, hoặc lạc hậu. Dân làm 3D ở VN đa số là du học 3D ở nước ngoài về. Nguồn nhân lực trong lĩnh vực này ít và thiếu trầm trọng, có thể vài năm nữa sẽ nhiều hơn. Chính vì vậy bây giờ là cơ hội cho các bạn... Ko sợ học xong sẽ thất nghiệp như các ngành khác, mà chỉ lo là Obama nhiều hay ít mà thôi... !^^
  7. Pham Ngoc Ut

Pham Ngoc Ut Thành viên cấp 1

Xu hướng đi tắt đón đầu, vậy 4D luôn đi bạn.
    Phạm Việt DŨngdangthutrang thích bài viết này.
  8. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

9. Zeliel

Zeliel Thành viên cấp 1

Dựa vào điều kiện và quyết tâm của bạn
  10. tankun87

tankun87 Thành viên cấp 2

mình thì thấy vậy, nên học chắc cả 2.
    vì thường 1 ý tưởng đưa ra đều dựa trên vẽ 2d, khi 2d đã hoàn chỉnh thì dựng 3D sẽ giảm bớt dc phần nào.
  11. hải ngố

hải ngố Thành viên cấp 2

theo m thì 2d ngon lành thì lấn sang 3d... cuộc sống bây giờ biết nhiều mới sống đk....
  12. TFlash

TFlash Thành viên cấp 1

4d đi, 2d với 3d đi chậm với thế giới khoảng cách xa lắm chạy theo ko kịp đâu.
  13. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Lol~~~~ bạn TFlash =)) =)) =)) =))
  14. gummyboy

gummyboy Thành viên cấp 2

Cái nào cũng hay cả, đc thì học cả 2..:). Cố lên.
  15. 2D đi thớt ạ, quan trọng là ý tưởng, bây giờ người ta chú trọng ý tưởng chứ 4D 5D đầy ngoài rạp theo sao nổi. Bác cứ nhìn Flappy Bird mà học
  16. vipaune

vipaune Thành viên cấp 2

Minh đang đi làm 3D , tuy nhiên 3D bạn củng phải biết 2D nhưng , phần 2D không cần biết 3D . Tóm lại khuyên bạn nên theo 2D thời điểm hiện tại 2D nhiều việc làm hơn , lương bổng cao hơn 3D . Tương đối dễ hơn 3D.
  17. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Thật ra bây giờ tôi vẫn thích phong cách đồ họa 2D hơn là 3D :D
  18. buonthicuoi

buonthicuoi Mới đăng kí

Em có hỏi vài anh chị đã đi làm anh nói 2d hay 3d đều phải xem tài năng và yêu thích. 3d thì không cần vẽ giỏi lắm nhưng nếu bạn thích vẽ thì theo 2d nó phù hợp hơn
  19. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Mạnh mảng nào đi mảng đó chắc ăn.
  20. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

theo mình bạn nên học 6D ra làm phim :))
    Trích Dẫn:

Ủng hộ diễn đàn