Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Newbie xin ra mắt và xin ý kiến, lời khuyên của mọi người

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hiền Naive, 29/2/16.

Lượt xem: 2,319

1. Hiền Naive Mới đăng kí

Xin chào mọi người, em là nữ lớp 12. Em có đam mê thiết kế đồ họa tuy nhiên chỉ biết về nó vào 2 năm trước. Nhìn nhiều em nhỏ tuổi hơn mà bắt đầu trước kinh nhiệm hơn cả mình mà ngưỡng mộ lắm luôn :'v
    Thi sắp đến đít rồi... Em rất rất muốn học đồ họa nhưng bố mẹ thì bắt theo học luật vì sợ học đồ họa ra em không có việc làm, còn trong nhà có ông chú làm Viện Kiểm Soát nên dễ xin việc hợn (?) :/ Cực kì buồn luôn ạ... Em muốn học đại học mà chưa đc học vẽ =((( Trong khi bình thường thì em vẽ khá thôi... Còn muốn học ngay bây giờ em nghĩ cũng kịp mà khổ nỗi không-có-tiền ;__; Em cũng muốn hoc trung tâm, đặc biệt là dpi tuy nhiên số tiền cũng rất lớn. Tự học thì có khả thi ko ạ? Em thấy chị Jenny Le cũng là một người thành công và chị ấy tự học!
    Em muốn xin lời khuyên của các anh/chị và cũng muốn hỏi luôn là trình độ như thế nào một freelancer mới có thể thực sự kiếm được tiền và bằng cách nào ạ? Em muốn bắt đầu bằng freelancer để có kinh nghiệm đồng thời vừa học vừa làm, sau đó mới xin việc trong các công ti. À cả cách tính giá cho mỗi sản phẩm nữa ạ... em cũng băn khoăn cái này.
    Dưới đây là mấy tấm cover fb + manip + blend + illustrator em thực hiện. Fail quá fail nên mọi người cứ ném đá thoải mái ạ ;)) Có nhiều cái em làm theo tut, có link ở dưới mỗi hình đấy ạ :)
    a5uFdI9.jpg M4Gzpc5.jpg SZiZX9H.jpg agdjiLm.jpg dxTLB35.png kj7XQyX.jpg MccG8Si.jpg NzPjXvh.jpg FvWCtq2.jpg
    Cái tay tởm vl :((( Tut đây ạ: digitalartsonline.co.uk/tutorials/photoshop/advanced-compositing-techniques/#13
    ENYaZga.jpg an6g1AV.jpg xSIYB9i.png 767R021.png
    Tấm này em làm theo tut của chị Jenny Le: design.tutsplus.com/tutorials/create-a-relaxing-vibrant-fantasy-lake-scene-with-adobe-photoshop--cms-24409
    Tut: youtube.com/watch?v=1WkfwSVgMT4
    Tut: youtube.com/watch?v=qiF3N80zLN0
    -Tấm manip đầu tiên đây ạ... '__'
    salQg6W.jpg x8nbXpk.png kAz7rQx.png
    Tut: designstacks.net/red-dream-photo-manipulation-tutorial
    QV0d1Io.jpg gQZYAYf.jpg
    Tut cái cánh: youtube.com/watch?v=1R9xbyzwZPc
    Z9jjEYo.jpg wVZwiWD.png
    cyborg :v tut nhan nhản luôn =))
    Tut (mẫu là con bạn em =))) ): photoshoptutorials.ws/photoshop-tutorials/photo-manipulation/create-surreal-artwork-tree-moons-photoshop/
    UyPuCbM.png 9fHhDFc.png WpWgzRZ.png
    Chụp ảnh ngoại cảnh con bạn... bằng điện thoại =)))) ImooHi9.png
    Tut: photoshoptutorials.ws/photoshop-tutorials/photo-manipulation/create-fantasy-fish-scene-sky/
    Tấm này em bị chê quá trời luôn... ;^;
    Tut máu me: youtube.com/watch?v=kLQZ9qXB6IE
    Tấm làm bằng Illustrator đầu tiên vừa mới làm ạ =)) Tut của diễn đàn mình luôn :">
    Em cám ơn ạ. Em xin hết :)) <3

...
    Phạm Hữu Dư, Mr ED, Nguyen Duc Loc1 người khác thích bài viết này.
  2. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Rất hâm mộ bạn, bằng tuổi bạn mình còn chẳng biết đồ họa nó là cái ngành gì :">
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

có triển vọng, tích cực dùng free stock trên deviantart sáng tạo đi b. nguồn stock trên đó cực khủng. nhưng đừng lan man quá, còn trẻ làm cái gì thì từ từ thôi, tập trung vào một thứ nào đó mình thích vì mảng thiết kế đồ họa rất rộng.
  4. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Mấy cái làm theo tut của JennyLe ghép cảnh đẹp nhưng ghép người ( TFBoys thì phải ;;)) ko hợp lắm Một số typo gây rối mắt
    Mình nhỏ hơn bạn 2 tuổi :| Có j đừng chấp nhắt :|

Làm logo hoặc studio ảnh cưới là 2 mảng khá phổ biển mà freelancer Việt Nam hay làm :| Nếu bợn học tiếng anh tốt có thể lên web nước ngoài xin việc :|
    Trưng bày tác phẩm của mình lên deviant, facebook, lập kênh youtube riêng để kiếm tiền lẻ
    Nếu bạn học thêm đc AE hay audition ( cùng hãng adobe ) sau này có thể tự mình bước đi trên con đường nghệ thuật ;;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/2/16
  5. Mr ED

Mr ED Mới đăng kí

MÌnh bằng tuổi bạn mà chả biết cái gì cả -_- Hầu như nghe mấy anh/ chị nói về Graphic Design mà chả biết mấy cái thuật ngữ cơ bản để hiểu. PTs thì chưa động bao giờ =))
    Tóm lại là chả biết cái gì cả =((
    và rất ngưỡng mộ b khi b kêu chả biết gì mà làm được như kia
    Định tính đỗ đh thì mới bắt đầu mày mò về pts ( cơ bản hic ) , illu hay gì đó đại loại, chả biết có kịp không nữa =((
    p.s bố mẹ mình cũng k có ý cho mình học TKĐH mà muốn mình vào bên BK hơn. ngồi chung thuyền được đấy :)) Nhưng được cái mình may mắn hơn b là được đi học vẽ mà nói thật là k kịp đâu! Mình định thi TKĐH của kiến trúc, học từ đầu lớp 12 mà giờ còn chưa đâu vào với đâu... Văn thì dốt nên năm nay chắc trượt rồi @-)
  6. Hiền Naive

Hiền Naive Mới đăng kí

nguyenthao811 Em cảm ơn ạ. Em còn phải học hỏi nhiều ạ
    drax cảm ơn bác :)
    emkdeptrai cám ơn thanh niên nhé! Thanh niên cũng cố lên :-bd
    Mr ED Cảm ơn cậu nhiều. Cố lên nhé! Tớ thì chả biết xoay xở làm sao đây......... :(
  7. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Ráng lên :D Làm nhiều thì sẽ đẹp thôi :v =))z =))z
    Kinh nghiệm rút ra từ những sai lầm =))z
    drax thích bài viết này
  8. Hiền Naive

Hiền Naive Mới đăng kí

9. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Nói thật thì anh ko biết làm mấy thể loại này =))z =))z
  10. Capssy

Capssy Thành viên cấp 2

cố lên nhé bạn... chúc bạn thành công trong tương lai...
  11. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Chà. Idol. Bằng tuổi ấy mình chỉ biết chơi game, bỏ học và viết bảng kiểm điểm.
    Hân hạnh được làm quen ;);) trao đổi chau dồi kiến thức. Blabla....:)>-:)>-
  12. Hiền Naive

Hiền Naive Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn