Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Người bắt đầu nhập môn photoshop nên bắt đầu từ đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi cracking, 8/10/12.

Lượt xem: 12,239

1. cracking Mới đăng kí

em thích học pts lắm nhưng ko biết bắt tay vào học j trước ạ. mong các a c giúp đỡ

...
    pitlamgi thích bài viết này
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

cracking thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Tìm 1 tut đơn giản nào đó để làm theo ( tut = video ấy )
    Cứ làm theo dần dần là okie
    Tut hướng dẫn cắt mod này,.làm mờ hậu cảnh này,.retouch (làm mịn da ) này,.những tut đấy đa số đều sử dụng đến những cái công cụ mà hay dùng trong pts.
    Mình nghĩ thế,.mình cũng biết pts tầm 4 tháng rồi,.lần đầu tiên mình học pts là làm 1 theo 1 cái tut = video hướng dẫn cắt mod ( cắt người với cảnh riêng ra ấy ) :D
    Phương Kúncracking thích bài viết này.
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bắt đầu từ việc tìm hiểu xem PTS là gì :D
  5. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

học rồi giờ ko biết làm gì nhỉ..mình đang bị thế:D
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Việc đầu tiên là dòm kỹ các box trên diễn đàn để ko post lộn box! Đây là box Lightroom sao lại hỏi Photoshop ở đây? (đã move)

Khi đã có ý thức tham gia diễn đàn, chịu khó học hỏi thì sẽ thành công thôi :)
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Học rồi thì lê văn luyện tập nhiều cho thành thạo và lên tay thôi :D
  8. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Ann Dece, cracking, Hữu Hoàng2 người khác thích bài viết này.
  9. ThisIsMyName

ThisIsMyName Thành viên cấp 1

Thực hiện theo các tuts hướng dẫn trên mạng cho đến khi thuộc các chức năng và bắt đầu thành thạo là phương pháp hiệu quả nhất XD
    into_thenewworld thích bài viết này
  10. prettyboy557

prettyboy557 Thành viên cấp 2

trong photoshop phần adjustments rất quan trọng , bởi vì pts là phần mềm chỉnh sửa hình ảnh mà , bạn hãy tìm hiểu hết các adjustments trước đã sau đó mới đến layer và các blendmode... theo ý kiến của mình thui nha hihi
  11. Đoilơ ViệtDesigner

chưa chắc,.adjustment quan trọng là quan trọng trong blend ảnh,.học pts đâu chỉ để mỗi blend ảnh :-/
    Ann DeceKhoi Le thích bài viết này.
  12. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

theo mình thì tập làm wen làm việc trên các lớp layer trước đi
    Phi Vũ thích bài viết này
  13. Tèo

Tèo Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn nên lấy 1 bức ảnh ra. rồi thử các công cụ. Từ Layer cho đến các hiệu ứng. thử hết. Làm đi làm lại nhiều lần để thuộc các phím tắt để sau này giúp bạn thành thạo hơn.
    Còn về phần làm ảnh thì đầu tiên bạn lấy 1 bức ảnh ra. Bạn nhận xét về bức ảnh rồi bạn nghĩ cần làm cái gì và nên làm cái gì để cho bức ảnh trở nên đẹp hơn thì lúc đấy bạn bào youtube tìm clip để tập làm dần. Ok
    Phi Vũ, crackingKhoi Le thích bài viết này.
  14. o_obibi

o_obibi Mới đăng kí

Bắt đầu từ việc... cài đặt và thuốc PTS :-"
    vu.stormPhi Vũ thích bài viết này.
  15. jongturn

jongturn Mới đăng kí

Đi học đồ họa [xong]
  16. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

bạn tony tèo nói đúng đó , chỉ có vọc càng nhiều thì mới biết đc nhiều đc . Cũng đừng lạm dụng tut nhiều quá mất dần khả năng sáng tạo đi . mình cũng là 1 người tự mò PTS chứ chẳng qua học hành ji` cả =.=
  17. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Tìm 1 cuốn tài liệu như kiểu sổ tay photoshop 2007, nó có nói sơ lược về các chức năng của Photoshop, sau đó có mấy bài tập thực hành, bạn tập dần dần sẽ cải thiện được tay nghề của bạn, đừng bao giờ vọc tut khi chưa biết cái gì cả.
  18. Bivian Phạm

Bivian Phạm Thành viên cấp 2

Đơn giản là bạn phải làm quen với các chức năng và phím công cụ trong pts, từ đó làm các thao tác đơn giản, tiếp đến thì các pro phĩa trên đã nói ;;)
  19. lu3kchj

lu3kchj Thành viên cấp 1

làm quen dần vs cái tool :) r
    r làm theo các tut trên mạng và diễn đàn (:|
    sáng tạo những tp của riêng mình và nhận gạch =))
  20. into_thenewworld

into_thenewworld Thành viên cấp 2

M thấy b nên làm theo các tut hướng dẫn từ đơn giản đến phức tạp. Trong các tut có 1 số bước chưa hiểu thì có thể tìm hiểu về công cụ thực hiện bước đó. Cứ dần dần như vậy r b sẽ quen dần thui. Đây là ý kiến riêng của m để học Pts. Căn bản m k thik học từng chức năng 1 vì khó nhớ lắm :D

Ủng hộ diễn đàn