Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ anh chị em hướng dẫn tách nền.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi motcaiten, 6/11/13.

Lượt xem: 2,259

1. motcaiten Thành viên cấp 1

Chào anh chị em.

Mình đang có làm cái shop giày giờ chụp hình ảnh sản phẩm muốn chuyển nền thành trắng để cho sản phẩm nổi bật. Mình có dùng một số cách tách thông thường mà nhìn nó không được đẹp và thật.

Anh chị em nào có thể hướng dẫn dùm mình.

Cảm ơn..

...
  2. Huỳnh Ngọc Trung

Huỳnh Ngọc Trung Leader miền Trung

Được chưa bạn ?

motcaiten, ZNocturne3An Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  3. motcaiten

motcaiten Thành viên cấp 1

Bạn có thể hướng dẫn mình làm ko bạn ?
  4. Túc Anh

Túc Anh Mới đăng kí

Bạn nhân đôi background lên, layer mới gọi là layer 1. Background chỉnh thành trắng hết, tạm thời tắt layer 1 đi. Xong rồi dùng Magic Wand Tool kết hợp với các công cụ chọn khác để tạo vùng chọn ưng ý (chọn thừa 1 tí cũng không sao, không nên chọn thiếu).
    Chọn feather thích hợp cho vùng chọn (bước này có thể bỏ qua tùy vào nhu cầu của bạn).
    Ctrl J để nhân đôi vùng chọn sang layer mới (layer 2). Bật layer 1 lên.
    Tạo layer mask cho layer 2. Chỗ nào bạn chọn bị thừa thì dùng "Brush mềm" xóa bớt đi, tăng giảm kích thước Brush để khi xóa đạt được độ nét thích hợp (foreground và background để màu mặc định)
    Đây là cách mình làm về cơ bản :) Bạn có thể lên youtube search thêm, có rất nhiều clip hướng dẫn về cái này.
    motcaitenHuỳnh Ngọc Trung thích bài viết này.
  5. motcaiten

motcaiten Thành viên cấp 1

Mình vừa tìm hiểu pts nên còn gà lắm bạn có thể hướng dẫn bằng hình ảnh hoặc cho mình đường link trên youtube với.

Mình tìm mãi không ra.

Cảm ơn nhiều.
  6. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

bạn có thể tham khảo:

Ủng hộ diễn đàn