Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ các bác góp ý giùm poster với backdrop ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Minh Đoan, 22/4/13.

Lượt xem: 3,603

1. Minh Đoan Mới đăng kí

Em là sinh viên cơ khí, bộ môn chuẩn bị làm dancing robot contest, ổng thầy kêu em làm mấy cái này để làm hồ sơ xin tài trợ bla bla..
    trình em thì gà, mới học Illustrator được 2 ngày ! PTS thì biết lâu rùi mà cũng chỉ cắt ghép.. nói chung là gà :D
    Nay phải làm mấy cái này, mò mãi mới ra từng này, các bác xem rùi góp ý em với.. Cám ơn các bác nhiều :)
    Cái này em làm bằng PTS:

Cái này em mày mò bên AI

...
    Gooner Designer thích bài viết này
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

E xin mạn phép có một số ý kiến cá nhân về cái poster:
    + Bác sử dụng quá nhiều font chữ, số font nên dừng lại ở 2 hoặc 3 thôi
    + Số lượng màu sắc cũng nên giảm đi
    + Bố cục hơi dàn trải và không thấy điểm nhấn
    + Cái dòng 10000000vnd đó chưa được nổi bật, e nghĩ nó nên nổi bật nữa lên và không nên để xéo, khó đọc
    + Mấy hiệu ứng stroke (?) với drop shadow trên chữ e nghĩ cũng nên bỏ đi
    + Cái con robot phía dưới, bên trái chẳng có liên quan gì với cái poster cả :)
    Nếu bác làm để xin tài trợ thì bác nên chỉ rõ ra phần dành cho logo của các nhà tài trợ cho họ biết nữa :D
    haminhMinh Đoan thích bài viết này.
  3. Minh Đoan

Minh Đoan Mới đăng kí

Trung Kiên : Cám ơn bạn nhiều.. cái con robot nhỏ nhiều màu mè đó là biểu tượng của cuộc thi, ông thầy ổng vẽ.. chắc ko đưa vô poster cũng được ha..
    phần dành cho tài trợ là nguyên khoảng trắng phía dưới, mình ghi "Sponsor" sau này sẽ thay bằng tên và thông tin nhà tài trợ.
    mình cũng chả biết phải làm ntn nữa, mình tìm mẫu trên mạng rùi chỉnh sửa. Trình độ của mình về đồ họa cùi bắp lắm, biết vẽ về cơ khí thôi, nên cũng khó khăn trong việc thực hiện ý tưởng.
    Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều.. ^^
    Trung Kiên thích bài viết này
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Cái trên thì tạm ổn nhé, có cái chữ Sponsor thì nên thay Font khác, Font đó quá xấu.
    Còn cái dưới thì ôi thôi không ổn tí nào. Bạn phải làm mờ 1 số họa tiết phụ như ngôi sao, lưới sáng, điểm lóe sáng .... Còn cái loa kiếm cái nào cứng cáp hơn 1 tí, cái loa này của đoàn cải lương Sóng Vang :))
    Minh Đoan thích bài viết này
  5. Minh Đoan

Minh Đoan Mới đăng kí

Em mới sửa lại chút it ạ :

6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Hình trên: Font chữ đó ổn đấy, nhưng nó lại ra 1 vấn đề là viền trắng lớn quá, bạn phải gom nó nhỏ lại, mình nói cái bo viền của chữ Sponsor đó.
    Hình dưới thì theo mình bạn nên cho mấy con Robot bự hơn.

Ủng hộ diễn đàn