Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Nhờ Hướng Dẫn] Cách làm hiệu ứng ảnh trong suốt có ánh sáng như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mylove112007, 7/11/14.

Lượt xem: 4,244

1. mylove112007 Thành viên cấp 1

mình tình cờ thấy trên web có hình xe hiệu ứng rất đẹp, các pro có ai biết cách làm , xin vui lòng hướng dẫn mình cách thực hiện nhé, cảm ơn các bạn nhiều

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Chọn vùng, chỉnh feather, giảm opacity xuống, tạo ánh sáng.
    Cái hình này hình như nó bán bánh xe thì phải. :))
    phukoi1994, ty2stylePhưng Fotogra-phy thích bài viết này.
  3. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Bạn kiếm cái stock của xe ghép vào sau đó dùng ruler mềm và hạ opacity xuống tí rồi bôi từ từ vào phần muốn mờ đi thôi.
    Phưng Fotogra-phy thích bài viết này
  4. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

cái bóng xe tạo như thế nào thế các bác.. đẹp qá
  5. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

Nhân đôi layer, xoay 180 và hạ opacity layer đó xuống < 50
    ty2styleTynk thích bài viết này.
  6. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

bóng xe thì như này nhé : phím V để copy thêm đối tượng, kéo xuống cho nó nằm dưới đối tượng chính, Ctrl + T, chọn Flip Vetical, tạo layer mask, chọn gradien ( linear gradien), giữ shif nhấp chuột kéo theo hướng từ dưới lên trên là ra thôi Tynk
    Tynk thích bài viết này
  7. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

hi vọng nhận được chia sẻ cách thực hiện để mn có thêm 1 kinh nghiệm cho bản thân, cảm ơn các bạn Thái Châu , MidsideElite , nhưng các bạn có thể hướng dẫn chi tiết cho mn được k, mình thấy trên web hình đẹp lung linh nên kéo về đây đây để mn cùng thảo luận
    ty2style thích bài viết này
  8. ty2style

ty2style Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn