Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn làm hiệu ứng "gấp góc"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 745136, 23/10/15.

Lượt xem: 1,775

1. 745136 Mới đăng kí

Chả là em định làm hộ thằng bạn cái Standy quảng cáo, nhưng muốn làm 1 mảng màu giống như cái hiệu ứng này ạ, nhưng k hình dung ra là phải làm như nào để dải màu chạy dọc mà nó gấp lên 1 góc như vậy đc ạ... em cắt ra rồi kéo giãn đoạn dưới ra nhưng nhìn điêu quá, chả thấy cái nếp gấp đâu :(

Nhờ bác nào biết hướng dẫn giúp em ạ, hoặc share cho em link hướng dẫn cũng đc ạ, em không biết mình đang cần tìm cái j nên có google cũng chả biết search hjxhjx...

[​IMG] sqrfrGA.jpg

...
  2. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Cắt ra rồi kéo giãn đoạn dưới, xong nhớ đổ gradient nha :D
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Dùng pen tool hay bất cứ công cụ nào vẽ mấy cái vạch màu đấy, xong tạo một Layer mới nằm trên cùng các layer vạch màu rồi đổ Gradient màu đen, lưu ý là giảm opacity khi đổ nhé, click gradient ngay cổ góc kéo dài lên đỉnh dưới thế là xong :D

Hồng Sơnhactyhon thích bài viết này.
  4. 745136

745136 Mới đăng kí

OKIE... thk 2 bạn ạ.. đúng là nghịch thêm tí lại biết thêm tí kiến thức hêhe

Ủng hộ diễn đàn