Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ mọi người phân tích dùm bức hình này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nothingx, 28/6/14.

Lượt xem: 2,052

1. nothingx Mới đăng kí

chào mọi người mình có lang thang và thấy được bức ảnh này:

i.imgur.com/YSbQAgA.png​

nhìn thì không có gì lạ nhưng hãy chú ý kích thước của nó là: 80x80, điều lạ là khi mình up nó lên làm avatar ở diễn đàn khác thì kích thước lại hiển thị là: 211x119
    vậy cho mình hỏi có khi nào nó là kích thước ảo được tạo trong photoshop mặc dù kích thước thật chỉ 80x80? có ai biết phân tích và hướng dẫn dùm làm sao tạo được bức ảnh như trên với ạ. e xin cám ơn

...
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Tùy kích thước ava chuẩn của từng diễn đàn là bao nhiêu nó sẽ căn hặc thêm viền trắng, bạn úp vô đâu để ae test thử coi /:)
  3. nothingx

nothingx Mới đăng kí

bạn vào vozforums.com và test thử vs bức hình trên, mặc định quy định chỉ có 80x80 nhưng cái này phá vỡ quy định ấy vì nó hiểu kích thước ảnh là 211x119 mặc dù kích thước gốc là 80x80
  4. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Nó sẽ resize lại :D
  5. nothingx

nothingx Mới đăng kí

ChanhEp không hề bị resize nhé bạn, bạn cứ test thử 1 bức ảnh bt và 1 bức ảnh này xem, bảo đảm sẽ có sự khác biệt
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn