Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Cắt ảnh thành hình tròn

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi nevermore, 4/4/15.

Lượt xem: 14,822

1. nevermore Mới đăng kí

mình đang muốn tạo 1 chữ ký email như hình bên dưới nhưng không bít làm sao để tạo cái hình đại diện nó tròn như kia để chèn vào .các bạn giúp cắt cái hình của mình tròn như ki8a hộ với ạ

...
  2. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

vào Pts, bật ảnh cá nhân bạn lên, vẽ một hình tròn bằng ellipse tool... vào layout kéo cái layout của hình tròn xuống dưới cái ảnh, giữ Alt click vô cái layout hình tròn. Xong :v
  3. ngocloidh191992

ngocloidh191992 Mới đăng kí

Dùng corel, vẽ cái vòng tròn, đưa cái hình vào corel rồi chọn Object -> PowerClip -> Place inside Frame là ok. Nhấn F12 rồi bỏ cái màu đường viền nữa là okje.
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

nevermore của bác nè!

p/s: đã bác ấy không biết thì các bác làm giúp đi, có nhanh hơn không [-(:-/
  5. nevermore

nevermore Mới đăng kí

• dạ cảm ơn các bác
  6. tunghp114

tunghp114 Mới đăng kí

trời ạ, có gì khó đâu chớ??????
  7. ngocloidh191992

ngocloidh191992 Mới đăng kí

Không khó đối với bạn nhưng với một số người thì lại khác đó bạn. Người ta ko biết mới hỏi chứ nói như bạn ai cũng nói được.

Ủng hộ diễn đàn