Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Nhờ vả] Xin font Sans dạng như VnArialH

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Thánh mèo, 8/12/14.

Lượt xem: 2,423

1. Thánh mèo Mới đăng kí

Các bác thân mến, chả là em phải tổng hợp nhiều tài liệu lại với nhau, chúng có font là chữ viết thường. Nay em cần edit lại tất cả thành chữ in hoa, dạng font thì giống kiểu VnArialH, nhưng em cần font unicode. Em chỉ có thể coppy paste đc thôi chứ bật caplock lên gõ lại thì em chết.
    Các bác cho hỏi thêm là sao photoshop cs6 ko hỗ trợ font TCVN3 vậy? em cài rồi mà ko thấy

...
  2. gooddesigns

gooddesigns Thành viên cấp 1

Trong bảng Character của PS có lệnh All Caps mà nhỉ?
    Font giống kiểu VnArialH mà bảng mã Unicode thì cứ chọn Arial. Tuy nên dùng Caps thì dấu của font Arial khá xấu (các dấu Â, Ă...) ==> Tốt hơn bạn tìm font UTM Helve
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. Thánh mèo

Thánh mèo Mới đăng kí

ôi em đội ơn bác :))

Ủng hộ diễn đàn