Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những đôi chân trần trên tuyết Sa Pa làm nhiều người rơi lệ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 16/12/13.

Lượt xem: 4,837

1. banbaonylong Ko phải assmin

Bạn trầm trồ trước tuyết Sa Pa ư? Hay lên án giận dữ vì bọn Tiger chậm trễ miễn phạt tài xế? Bớt đạo đức giả đi và đọc bài báo 8->

______________________________________________________​

Lạnh tím tái với giá rét khắc nghiệt bất ngờ, những đứa trẻ sinh sống ở thị trấn Sa Pa khiến nhiều du khách chứng kiến rơi lệ.

Hình ảnh bé trai không mặc quần và đi đất dưới nền sân đầy băng tuyết khiến nhiều du khách không thể không bày tỏ sự thương cảm.
    Em bé được quấn chăn nhưng vẫn lạnh run, bên cạnh hai chị chân trần.
    Những em bé co ro bên đường, mặt tím tái vì gió lạnh.
    Ông bố bế con ra ngắm tuyết, cả 2 đứa con đều mặc không đủ ấm.
    Cậu bé tần ngần nhìn xa xăm trước cổng ngôi trường mà tuyết đã bao phủ dầy đặc mái và sân trường.
    Lũ trẻ thật vô tư đi trên băng mặc đường trơn trượt...
    Lạnh tím tái nhưng vẫn thấy thú vị khi đứng trước ống kính.
    Đường xá trơn trượt, cây cối bị tuyết bám đổ xuống đường, dưới cái lạnh 3 - 4 độ C, mà quần áo của những đứa trẻ cũng không thật ấm.
    Người phụ nữ phải đi ủng trên mép ruộng bậc thang và dùng cây gậy để chống để khỏi trơn.​

Theo zing News

...
    FMP, dongvu, G Dinny11 người khác thích bài viết này.
  2. Kull Mode

Kull Mode Mới đăng kí

nhìn những bức ảnh này tôi không muốn sapa có tuyết nữa :'(
    trancanhluc thích bài viết này
  3. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

có đứa còn mong tuyết đến cả hn nữa. chỉ vì cho đẹp. haiz :| mình là con nông dân nên biết cái lạnh nó khủng khiếp thế nào. trời 10 độ mà bố mẹ phải đi cày cấy. hay là lạnh quá trâu bò chết rét... như trên ảnh nhìn chân thằng bé tím ngắt. tội quá ! tuyết vs chả lạnh :-q
    zeyhehe thích bài viết này
  4. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

K diễn tả thành lởi !!!!!!!!!!!!!!! thương quá việt nam ơi những thứ mà ngưởi ta chưa nhìn thấy mặt trái thì phần đa luôn coi đó là cái đẹp và ước ao .
  5. mrcantona

mrcantona Mới đăng kí

mình thấy bây h mọi người thích soi và lên án nhau nhỉ
    đành rằng người dân sẽ khổ khi thời tiết lạnh, nhưng mọi người chỉ nghĩ rằng họ chụp cảnh họ đang sung sướng với tuyết rơi (hiện tượng rất hiếm ở VN và không phải lúc nào cũng có) là họ vô cảm với những người nghèo khác...
    ...nhưng nên nhớ là tuyết không phải bây giờ mới rơi và đời sống của họ không phải bây giờ mới đói khổ, việc họ đến đó chụp ảnh có làm người dân ở đó khổ thêm không? ít ra việc họ đến và đi còn để lại một lượng tiền du lịch không hề nhỏ, chẳng nhẽ thế ko tốt = việc họ không ở đó mà ngồi nhà viết stt thương hại người khác?

"cuộc sống phải trôi và chúng ta phải sống, bất kể điều gì có xảy ra đi chăng nữa. Chỉ trích những người tìm cách có được niềm vui (một cách chân chính, không ăn cắp ăn trộm của ai) trong thời buổi loạn lạc và thiếu giá trị quy chiếu này, trong khi nhiều người khác còn đói khổ, không phải là một cách hay.

Hãy làm những việc khác có ích hơn..."
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/12/13
    FMP, Kull Mode, Pretty_smile1 người khác thích bài viết này.
  6. hitqualieu

hitqualieu Thành viên cấp 2

mrcantona cũng đúng. đăng bài mà như mắng người đọc ấy, "bớt đạo đức giả đi và đọc bài" đọc xong thì làm gì nữa hả thím Bán bao.
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mrcantona :D bạn cho mềnh biết tiền du lịch nào đến đc với mấy em trên ảnh vậy? 8->

hitqualieu đọc xong thì ấn like + share chứ j nữa :))
  8. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

đồng cảm :(
  9. tuongduyhoa

tuongduyhoa Thành viên cấp 1

thương đồng bào mình quá, mà phải nói các e chịu lạnh cũng giỏi thật :(
  10. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2

Sao tuyết ko rơi xuống những thành phố lớn nhỉ. Rơi chi ở những vùng có bà con nông dân. Nhà bác mình 4 con trâu mà tuyết rơi chết hết 3, tết này trắng tay luôn :(
  11. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

giờ lên báo thấy toàn là người này lên án người kia không, riết mà thấy mệt ! bị hại - lên án kẻ hại, bị giải oan, được giúp đỡ - lên án vì cho rằng tham , rồi h đến vụ do thiên nhiên ! chỗ thì bị lâu rồi chỉ do người dân không chịu chuẩn bị hay do chủ quan của mấy người làm lớn ! rồi khi cảnh đẹp người ta chụp lại thì lên án vì vô tâm này nọ, cũng do con người mà thôi sống tất trách quá nên mới vậy ! mà lên án thì lên án cho chót trời lạnh dị mà thấy mấy đứa nhỏ không đủ ấm thì xách máy ra chụp dị bắt tụi nhỏ đứng nhìn rồi tạo dáng như dị còn lạnh thêm ! thế nào tui cũng bị lên án luôn cho coi :D
  12. Quang_Huynh201

Quang_Huynh201 Thành viên cấp 1

mấy người có ai biết....người dân ở sapa như thế nào...có biết gom góp để ngta có áo ấm măt....cái mùa gì đó...toàn là ao ước lên đây chụp hình post fb ko...shiet !!!
  13. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Các bạn buồn cười thật :| Mong muốn có tuyết thì có chỗ nào sai hả các bạn? Muốn có thì nó có được à? Các bạn muốn làm nhà hảo tâm hay nhân ái thì hãy hành động thiết thực đi nhé. Có thể tham gia các chương trình ủng hộ quần áo cho đồng bào vùng cao chứ đừng ngồi nhà phán xét nhau nhé. :|
    Đây là 1 CT ủng hộ cho đồng bào Điện Biên, ai có thể tham gia thì hãy tham gia nhé :)
    https://www.facebook.com/notes/chươ...ương-trình-xuân-về-no-ấm-2014/629804923724681
    FMPPretty_smile thích bài viết này.
  14. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

like = 1$ gửi đến các em. 1share =10$ :))=))=))=))=))
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mong là Tuyết chuyển hết xuống Hà Nội cũng được :(
  16. Sun

Sun Mới đăng kí

thay vì chê trách các bạn trẻ lên đó chụp hình :'( nên chê trách những "người lớn" ở trên sao ko rút ngân sách để giúp đỡ các vùng sâu vùng xa trong đợt lạnh này, nhưng mà các "người lớn" ở đây còn vì đại cục nên số tiền đó chưa đến được các cùng sâu vùng xa :'(
    Tuyết rơi là do thời tiết ko phải là do các bạn trẻ của chúng ta, và cái đẹp, cái lạ thì ai cũng thích. thay vì chỉ trích các bạn trẻ :'( nên có những bài báo, những sự kiện ủng hộ giúp đỡ đồng bào, ko thì cũng mong các người lớn ăn tham ít thôi và nhả xuống một ít cho dẫn đỡ khổ
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/12/13
  17. Pippi

Pippi Thành viên cấp 2

ns thật, trầm trồ, vì nó đẹp cũng đúng thôi. Chuyện thương cảm cho những mảnh đời đó cũng đúng luôn. Nhưng bạn j j đó viết bài nên biết cuộc sống thì đã ko công bằng, chỗ nọ chỗ kia ( nếu chỉ thẳng hết thì chắc chết rồi)/ Các bạn khác lên đó chụp ảnh vì thấy đẹp thì có làm người dân ở đó khổ thêm hay nghèo đói thêm ko? Các bạn ý có đi bóc lột hay nói xấu ngta ko mà kêu là "đạo đức giả" . Bạn j j đó thật buồn cười. Bạn thử nghĩ ngược lại, mà thôi, nhìn thẳng vào bạn cho rồi, bạn ngồi đó thương cảm thì người dân ở đó giàu lên hay ấm lên chắc ? Bạn "đạo đức thật quá" . Chắc bạn đã quyên góp đc hàng tỷ cho người ta rồi ấy nhỉ
  18. anybuy.vn

anybuy.vn Mới đăng kí

Hà Nội 12 độ còn thấy rét cũng có bao nhiêu người đi đâu
  19. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

hôm qua thấy trên fb có page đăng ảnh vs tit "Sa pa rơi tuyết rồi", và chúng nó vào comment "ôi thích thế", "đẹp quá", "ước gì được đến đây", "giống Matxcova thế" ==" mình chỉ muốn đập vào mặt chúng nó
  20. badboy_hippy

badboy_hippy Thành viên cấp 1

Ko phải bao che gì! nhưng ngoài việc chúng nó "ước tuyết rơi" là sai ra, thì các bác chả có quyền gì chỉ trích nữa cả! :-q

nói thế các bác hiểu sao thì hiểu? /:)

người ta ko đến, ko ngắm thì tuyết vẫn rơi. vậy ai làm cho ng ta biết! nếu trách như các bài báo này!
    thì dây mơ rễ má > nên trách chính các bài báo truyền thông đã thông báo cho người ta biết Sapa có tuyết rơi đấy chứ nhỉ... 8->
    lẽ ra còn phải khuyến khích họ đến để xem người trên đó khổ sở ra sao!?
    biết đâu chỉ cần 1/10 số họ sẽ có những dự án giúp đỡ người dân trên đó thì sao nhỉ? :-?
    FMPmrcantona thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn