Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những ý tưởng để cải thiện không gian phòng ngủ nhà bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi huongly180992, 27/5/16.

Lượt xem: 1,722

1. huongly180992 Mới đăng kí

Với mình không gian phòng ngủ thoải mái là rất quan trọng. Nhà mình hình ống, phòng ngủ đặt ở phía trong cùng làm mình phải suy nghĩ rất nhiều. Vì phòng chỉ có 1 cửa ra vào và 1 cửa sổ nhỏ nhìn ra giếng trời nên khá bí.
    Mình đã nghĩ tới những giải pháp sau:

1 là thêm đồ trang trí lên tường vì bạn biết đấy, phòng của mình toàn những bức tường phẳng, nhìn rất chán mắt.

Mình đã nghĩ tới những món đồ treo tường. Nhưng mỗi loại lại mang tới 1 cảm giác khác nhau.
    Khiến không gian sinh động hơn, bạn có thể treo:
    Tranh hoa đất 3D
    Những bình terarrium , chậu xương rồng xinh xinh để ở bậu cửa sổ, bàn góc phòng cũng khiến không gian bên trong phòng có sức sống hơn hẳn.

Bình Terrarium

Đồng hồ Vintage

Nếu bạn thích một không gian tinh nghịch hơn, thì đừng bỏ qua những món đồ giàu sức sáng tạo, mang hơi hướng nghệ thuật một chút. Ngay cả những món đồ tái chế cũng là sự lựa chọn tuyệt vời!

Còn nếu bạn ưa sự ngọt ngào, ấm cúng thì mình sẽ gợi ý cho bạn những món đồ đáng yêu sau:

Giỏ Hoa Oải Hương

Tranh In​

Và một cô nàng dịu dàng, đừng quên tạo thêm mùi hương trong phòng của mình nhé. Có rất nhiều cách, nhưng đơn giản nhất là bạn đặt 1 chút quế khô ở phòng đấy!

Mình không được đài tạo nghề kiến trúc nhưng mình tìm đọc nhiều và thích nghĩ tới những ý tưởng để có thể cải thiện phần nào không gian sinh hoạt trong gia đình. Mình chia sẻ ở đây để mọi người cùng trao đổi nhé!

Nguồn : Earlybird.vn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/5/16
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn