Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pen khi dùng trên PS CC bị giật ( Lỗi )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thaivu2801, 13/9/13.

Lượt xem: 6,843

1. Thaivu2801 Mới đăng kí

Mình đang dùng bản shop CC, có bạn nào bị lỗi khi dùng pen chọn vùng, sẽ thấy pen hiện chậm hơn so với click chuột và cảm giác như giật giật không :(, mình cài cả CS6 và dùng pen trên đó thì lại mượt, không bị lỗi đấy. Bạn nào gặp sự cố này rồi thì chỉ mình với,
    p/s: máy tính mình khỏe nên loại trường hợp do máy tính ra nhé, (ram 8g, card AMD radeon HD 6670 2g, chip i3 3.30ghz)

...
  2. photoga92

photoga92 Thành viên cấp 2

mình chưa thử bản CC nhưng mình dùng bản CS6 mình cảm thấy chỉ xài đk tầm 10p đầu thỳ dùng Pen nhanh .. còn trên 10p nó giật cẩm giác khó chịu không biết có phải do mình cài win xp hay không nữa
  3. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Không hẳn là máy khỏe thì không bị giật đâu bác :)
    Với cấu hình đó cũng chưa thực sự gọi là khỏe nhưng mà để dùng CC thì vẫn thoải mái rồi, nhưng bác nên xem lại ở chỗ là mọi thời điểm đều bị như thế hay chỉ thỉnh thoảng? Lúc nào cũng bị kể cả máy vừa restart thì mới kết luận do phần mềm. Nếu tại phần mềm thì gỡ cài lại xem còn hiện tượng này không?
    Còn nhiều khả năng gây ra hiện tượng giật chứ thường thường ít khi em gặp tình huống cả phần mềm dùng ổn mà lỗi 1 công cụ :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Mình cũng bị như này chưa sữ lý dc chờ cao nhân!
  5. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn chụp ảnh màn hình lúc thao tác, kèm thông số resolution, image size và Tab Performance trong window task manager xem nào?
  6. blockheadvn

blockheadvn Mới đăng kí

Em cũng bị tình trạng này khi cài ps cc, xài được chừng 10p khi xài công cụ pen để tạo vùng cảm giác nó bị giật giật, bác nào đã xử lý dc chưa ạ
  7. Vervet

Vervet Thành viên cấp 1

Chuẩn rồi, nếu đã xài Pen thì không nên dùng CC,

Dù bạn có khắc phục kiểu gì thì cũng bị giật.

Dùng CS6 xài Pen là ổn nhất rồi !
  8. dương minh tuấn 1970

dương minh tuấn 1970 Mới đăng kí

Do chuột các bạn nên dùng chuột DPI cao thì hết ngay hiện tượng bị giật , tin tôi đi tôi vừa phải thay cái chuột fuhlen G90 .
  9. ducnguyen89dn

ducnguyen89dn Thành viên cấp 1

minh dang xai intouhs, cung ko thay hien tuong giat - mimh dang xai cc 2017 may MAC

Ủng hộ diễn đàn