Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Phong Cảnh]

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nhắng, 22/11/13.

Lượt xem: 2,219

1. Nhắng Thành viên cấp 3

1[​IMG]
    2[​IMG]
    3[​IMG]
    4[​IMG]
    BONUS

...
    Cáo Điên, Min Tk, Phạm Hữu Dư5 người khác thích bài viết này.
  2. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

tấm đầu nhìn có vẻ phơi hơi quá, nhìn ánh sáng không thấy ổn lắm
    bác ở đâu mà gái xinh thế :">
  3. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Thanatos CK ảnh đó ko cháy đâu ^^ chắc do mình tăng màu lên hơi đậm nên thế ^^!
    Mình ở Nga :D
  4. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

ý mình không bảo cháy mà là hơi sáng quá thôi, nên cái tia nó ko đc gọn và mặt nước thì hơi giả
  5. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Bạn thớt cho mình hỏi thiết lập thông số phơi đêm của bạn là như thế nào thế? Dạo này mình hơi bị loạn vì phơi đêm. #:-sBạn cho mình hỏi chế độ chụp và thông số,nghe! :)
  6. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Jimmy Kudo mình để mode M. Khẩu 8 để tận dụng đc độ nét cao nhất của lens. Zoom hết cỡ lên và lấy nét = tay ở chế độ live view. Lock up gương lật lên để giảm tối đa rung. Tốc chụp thì bạn cứ nhìn vào phần đo sáng trong ống ngắm. Nên chỉnh tốc châm hơn để phần đo sáng + 0,7 để có gì về hậu kỳ ko fai tăng sáng làm tăng noise. ISO để 100 nếu máy xuống đc thấp hơn thì càng tốt.
    Jimmy Kudosnsdyoona thích bài viết này.
  7. Nhắng

Nhắng Thành viên cấp 3

Khi hậu kỳ bạn tăng shadow lên cao để làm nổi những chỗ bị thiếu sáng ko lên đc trong lúc đo sáng nữa nhé :)

Ủng hộ diễn đàn