Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] Nắng Huế

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kuu Kael, 16/3/13.

Lượt xem: 2,751

1. Kuu Kael Thành viên cấp 2

Một số tác phẩm của Hội nhiếp ảnh Huế nhân ngày tác chiến đầu tiên :)

[​IMG] #5

[​IMG] #7
    [​IMG] #8
    [​IMG] #9
    [​IMG] #10

Phù mệt quá #:-s , có gì bữa sau em sẽ úp tiếp, các bác cho ít ý kiến ạ ^^

...
    KenDang, Cáo Điên, tuankiet_nct2 người khác thích bài viết này.
  2. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Nhắc đến Huế thôi là thấy yeu rồi! yêu từ cái dọng nói ngọt ngào sâu lắng lạ :">
    Kuu Kael thích bài viết này
  3. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

đồng hương \m/
    nhokkute_2705Kuu Kael thích bài viết này.
  4. Hoàng Trí

Hoàng Trí Thành viên cấp 1

Trời ơi Huế nhiều con gái đẹp lắm mà????
    =>> vô đề: uổn cho đống cuốc xẻng xịn. Bác chụp chưa có hồn =.= (sr nếu nhận xét quá thẳng)
  5. Kuu Kael

Kuu Kael Thành viên cấp 2

Ý của bạn là sao?, chủ đề chụp là nắng Huế, bạn có thể cho ý kiến đóng góp được không, nhận xét của bạn chung chung quá mình không rút ra đc gì, bộ ảnh này nhiều người chụp chứ không phải mình em chụp đâu bác ạ :|
  6. Hoàng Trí

ờ nếu nói là "nắng Huế", đã thấy nắng đâu? nhìn chả có cái nào ra màu rắng. Nếu gọi là "bộ ảnh" thì màu sắc mỗi cái mỗi tone giống như ngẫu hứng. Màu cứ lung tung cả lên. Ngoài ra bố cục và góc chụp ko tạo được chiều sâu mà chỉ đơn giản khiến cho người xem cảm thấy như đưa máy, thấy mẫu, shot, hết. Mẫu thì trơ ra (cái này có thể bỏ qua cũng được). BG thì ko link tới mẫu => đây chính là cái khiến ảnh ko có được chiều sâu và cũng chưa có hồn.
    Nói thật là xem mấy cái ảnh này (xin phép vì theo quan điểm cá nhân ko thể gọi là "bộ ảnh" được) đánh giá được 1 cái là "có đầu tư" về súng ống vật chất. Hết!
    <chốt lại sr vì nhận xét quá thẳng>
    KenDangKuu Kael thích bài viết này.
  7. Kuu Kael

Vâng, rất cảm ơn bác đã góp ý thẳng thắn ạ :x, những ý kiến đóng góp của bác rất đúng, em là người chụp nhưng 1 mẫu mà hơn 10 photographer nên chọn góc cũng không phải dễ dàng. Tít nắng Huế em lấy từ pic #1, Bộ ảnh này là lần đầu đi chụp mẫu nên vẫn còn khá nhiều vấn đề về nội dung, bố cục, chiều sâu của ảnh chưa có đúng như bác nhận xét. Hi vọng bộ ảnh sau sẽ khá hơn bộ ảnh này.
    <chốt lại em thích cách nhận xét của bác>
    Hoàng Trí thích bài viết này
  8. Hoàng Trí

goodluck bạn!
    à cho mình hỏi luôn, cái "Hội nhiếp ảnh Huế" đó là gồm những ai và thành lập như nào vậy bạn? Vì theo như được biết tình hình "hội nhóm nhiếp ảnh" tự xưng của các cô các thím ở Huế rất là phứt tạp và có vô vàng "nhân vật" .... nổi trên facebook 2-3 năm qua :)
  9. Bivian Phạm

Bivian Phạm Thành viên cấp 2

À, ở Huế á, nói chung người thật sự yêu thích lập hội nhiếp ảnh thì ít, còn lại toàn là bấm máy loạn xạ hoặc chụp để khoe là chủ yếu bạn à...
  10. Kuu Kael

Thanks bác!! Nhóm chỉ là tập hợp những người yêu thích nhiếp ảnh, chủ yếu giao lưu học hỏi là chính.
  11. Kuu Kael

Bạn nói phiến diện chủ quan thế, bạn biết gì về nhóm mà nói, có thể người ta NOOB đi chăng nữa nhưng nhóm được lập ra để tạo sân chơi cho anh em nhiếp ảnh có cơ hội giao lưu học hỏi kinh nghiệm. Xuất phát từ yêu thích có gì là xấu?
  12. love_hatred

love_hatred Thành viên cấp 2

M thích cgai huế mặc áo dài tím đội nón trắng cơ,nhìn mẫu này hẻm ưng
  13. KenDang

KenDang Thành viên cấp 1

Mình thấy trường mình đẹp :D :D
    còn bộ ảnh ko có gì đặc sắc cả :)
    Có điều trình mình còi nên cũng Like cho công sức lao động của thớt :)
  14. Hoàng Trí

Mình biết ko ít những "máy ảnh gia" ở Huế. Có thể mình biết vài người trong nhóm của bạn đấy. Cho mình biết tên vài người được ko ?
  15. Kuu Kael

Đây nè bác, mong có cơ hôi giao lưu học hỏi với bác :D

16. Hoàng Trí

vâng, đã biết nhóm này :)

Ủng hộ diễn đàn