Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phục chế Hình ảnh cũ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hoandsg, 27/10/14.

Lượt xem: 83,673

1. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

“Khi bạn sinh ra, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn thì cười”
    Liberty Hyde Bailey (1858-1954)
    Học giả - Nhà thực vật học người Mỹ

109.
    Xin cầu cho Linh hồn cụ bà sớm được hưởng Thánh nhan Chúa !
    thanhnienNô Bi Tồ thích bài viết này.
  2. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

110.
    thanhnienkillll thích bài viết này.
  3. killll

killll Mới đăng kí

hello a hoandsg, em có xem qua mấy bài chỉnh sửa phục ảnh cũ của a rất hay , không biết a có thế gửi cho em xin 1 file Pts phục chế ảnh để xem qua cánh làm được không ạ. cảm ơn a rất nhiều.
    Email:chungmenk5789@gmail.com
    hoandsg thích bài viết này
  4. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

thanhnien thích bài viết này
  5. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

111.

6. doanthanhcanh

doanthanhcanh Mới đăng kí

hay quá, tay nghề của bác giỏi thật, em chỉ mới vọc vạch được tý chút
  7. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

112.

113.
  8. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

doanthanhcanh thân mến !
    Cảm ơn bạn đã quan tâm, chia sẻ !
  9. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

114.
    Cuongdt86 thích bài viết này
  10. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

115.

11. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

thật là đẹp quá, trình độ thế này phải nói là quá cao tay
  12. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

116.

13. Loyki

Loyki Thành viên cấp 1

hơi bị đỉnh đấy
  14. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

15. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

chú hoandsg ơi chú có thể quay video tut làm cái lại cái tấm 103 này ko ạ???
    cháu thấy tấm này vừa hư vừa đủ còn chi tiết mắt, tóc, mũi, chân mày, miệng nhưng mất 1 phần vừa đủ để mình thể hiện trình độ phục chế, chất da của ảnh cũng xấu và cách xử lý chất da đó, và phần đường viền ở cằm với cổ cái phuc chế lại đường viền cho nó rõ nét nhưng ko sắc nét quá tạo nên không thật... cho nên cháu thấy tấm này chú làm rất đẹp mong chú làm tut phục chế lại tấm này, xin cám ơn chú vô cùng
    cháu cũng coi về 2 topic phục chế của chú nhưng tấm đó đơn giản quá mong chú có thể phục chế lại tấm này cho cháu và mọi ng có thể học hỏi
  16. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Bạn 1993tantai thân mến !
    Cảm ơn bạn đã quan tâm chia sẻ và góp ý rất chân tình !
    Vì công việc, thời gian cứ liên miên bận rộn, cho nên mình không thể làm Tutorial được bạn ạ ! Cũng như khi đang khẩn trương xử lý phục chế cho khách hàng ở ngoài đời, trên các Website, trên Facebook... vừa sử dụng phần mềm ghi lại các thao tác xử lý Phục chế, cấu hình máy tính làm việc ì ạch...

Trên youtube, chỉ cần bạn gõ: Phục chế hình ảnh cũ, thì sẽ có vô số Tutorial của các Tác giả đã chia sẻ, bạn ạ !

Một lần nữa, chân thành cảm ơn bạn !
    thanhnien1993tantai thích bài viết này.
  17. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

118.

119.
    thanhnientranvan.muon thích bài viết này.
  18. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@hoandsg : e cũng rất đam mê photoshop, và đã theo dõi hết topic này, và e muốn giao lưu với a, e muốn hỏi a, là a làm các hình phục chế đó, có sài Wacom Bảng vẽ, Bút vẽ Tablet hok, hay là a chỉ sài chuột Mous 1 món, là đủ, Thanks !

Sẵn đây, topic này là show hàng là chính, nên e cũng để 1 hình e làm, cho các bạn vào đây, có hình ngắm chơi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/9/16
    thanhnienhoandsg thích bài viết này.
  19. hoandsg

hoandsg Thành viên cấp 2

Bạn tranvan.muon thân mến !
    Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ !
    Để phục chế hình ảnh cũ, mình xử lý hoàn toàn bằng Chuột máy tính, bạn ạ !

Gặp những hình bị rách nát, hư hỏng nặng không còn mảng khối, đường nét, mình tạo Layer trống > Sử dụng Brush mềm đễ vẽ lại Nét, mảng khối... trên nhiều lớp Layer ! Nếu lỡ tay vẽ sai, thì lại dùng công cụ: Eraser Tool (Cục tẩy) đễ xóa ! Cũng có lúc hạ: Opacity còn khoảng dưới: 50% để tiếp tục vẽ lại chân dung !

Bạn bè mình có sủ dụng: Wacom, mình mượn về sử dụng thử, nhưng không điều khiển cây bút điện tử được, bạn ạ ! Cho nên, quen sử dụng Chuột máy tính rồi (Loại nhỏ - MITSUMI), mình vẫn dùng nó để xử lý phục chế cho nhanh !

Sử dụng bằng Chuột máy tính có rất nhiều hạn chế so với Wacom, cho nên công cụ Eraser Tool (Cục tẩy) mình thường xuyên sử dụng ! Lúc đó, công cụ Cục tẩy như một cây Cọ vẽ, bạn ạ ! Ngoài ra, mình còn sử dụng công cụ: Dodge Tool & Burn Tool ! 02 công cụ này rất ưu việt trong phục chế hình ảnh cũ !

Chúc bạn thành công !

*** PS: Vì chuyện tế nhị và vì nội quy của Diễn đàn, cho nên mình không thể công khai địa chỉ trong Topic này được ! Bạn có thể giao lưu với mình ở địa chỉ nằm ở mục "chữ ký" !
    thanhnientranvan.muon thích bài viết này.
  20. buivantan

buivantan Mới đăng kí

anh nhan set dum em tam phuc che e moi lam voi
    trình của e mới tơi đây thôi ạ e cám ơn anh
    [​IMG] [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn