Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Plugin dựng bao bì 3D cho Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi alonekiller, 10/2/15.

Lượt xem: 91,048

1. alonekiller Thành viên cấp 1

Mình xin gửi mọi người một plug in hữu ích cho việc dựng bao bì mô phỏng dành cho Illustrator (sử dụng cho AI CS5 trở lên, hệ điều hành Win)

Esko Software Studio Visualizer 12.0.16

Phần mềm đóng gói 3D cho các nhà thiết kế, cửa hàng thương mại và chuyển đổi. Tại sao chúng ta làm việc trong một thế giới phẳng, nếu việc đóng gói sản phẩm không thể? Studio Visualizer là một bộ công cụ độc đáo để thiết kế bao bì 3D theo cách đặc biệt cho các chuyên gia nghệ thuật.

Studio sẽ giúp bạn tạo ra tác phẩm nghệ thuật tốt hơn. Cho dù bạn là một nhà thiết kế đang cố gắng tìm những ý tưởng khác nhau, hoặc một nhà điều hành kiểm tra chế bản trước khi in, với Studio bạn hầu như giữ các bao bì trong tay của bạn. Studio là một cách nhanh chóng và dễ dàng để biến những ý tưởng của bạn thành hình ảnh 3D tuyệt đẹp, cho cảm hứng của riêng bạn hoặc để gây ấn tượng với một khách hàng quan trọng.

Tạo hình ảnh 3D siêu thực
    Studio cũng là một công cụ truyền đạt thông tin mạnh mẽ. Nó cho phép bạn tạo ra hình ảnh 3D thú vị để hiển thị cho khách hàng của bạn, từ các tập tin PDF với các nội dung 3D cho phim, ảnh minh họa hoặc mô hình bao bì sản phẩm. Công cụ 3D khác có thể phức tạp, còn Studio nhanh chóng và dễ dàng..

Studio Store Visualizer
    Kiểm tra tác động trực quan của thiết kế mới nhất của mình trong môi trường tương tác: các cửa hàng. Tạo một môi trường bán lẻ ảo với Studio Store Visualizer. Xem mẫu thiết kế mới của bạn trên kệ bên cạnh mẫu của các đối thủ cạnh tranh; trình bày giới thiệu sản phẩm hoàn chỉnh 3D, bao gồm bao bì đóng gói sẵn, màn hình trực quan cùng các sản phẩm mang nhãn hiệu khác.

Toolkit for Shrink Sleeves
    Toolkit for Shrink Sleeves là một ứng dụng độc nhất và đạt giải thưởng về mô phỏng việc co giãn bao bì trên đối tượng để bạn hình dung ra sản phẩm hoàn chỉnh (ví dụ màng bao chai nước ngọt, nước suối…).

Phát hiện lỗi trước khi chúng được in
    Kiểm tra lỗi trước khi đưa ra các bản in, dập khuôn hoặc phủ véc ni. Tránh việc từ chối bằng cách cho khách hàng của bạn xem trước một cách chính xác ảo mô hình. Sử dụng Studio là công cụ bảo đảm chất lượng nội bộ: Kiểm tra các sai lệch bản in, lệch màu... Tạo nên chế bản hoàn chỉnh.

Thương Hiệu
    Studio có thể cách mạng hóa cách bạn xử lý đóng gói và bán hàng. Rút ngắn chu kỳ tái tạo sản phẩm với hình ảnh tương tác 3D. Tiết kiệm mô hình và chi phí chụp ảnh studio. Sử dụng hình ảnh ảo thống nhất cho toàn bộ dòng sản phẩm của bạn, luôn cập nhật các mẫu mới nhất. Tăng tỷ lệ thành công ra mắt sản phẩm, bằng cách xem trước thương hiệu của bạn trông như thế nào trong các cửa hàng khi đặt cạnh các sp của đối thủ.

Đối với nhà thiết kế bao bì
    Studio phần mềm thiết kế bao bì 3d một cách nhanh chóng và dễ dàng để biến những ý tưởng của bạn thành hình ảnh 3D tuyệt đẹp, cho cảm hứng của riêng bạn hoặc để gây ấn tượng với một khách hàng quan trọng. Không cần cắt, gấp và dán nữa vì bạn có thể thấy mô hình bao bì 3D trên màn hình. Bạn sẽ thấy mình làm việc nhanh hơn và sáng tạo hơn. Và các tác phẩm nghệ thuật bao bì mà bạn cung cấp là đúng kỹ thuật, do đó thiết kế của bạn không bị lỗi trong quá trình sản xuất.

Cửa hàng
    Cuối cùng, đây là một cách hiệu quả để cung cấp dịch vụ 3D giá trị gia tăng. Phần mềm Studio thiết kế bao bì dễ dàng và mỗi nhà điều hành đều có thể sử dụng nó. Sử dụng Studio là công cụ bảo đảm chất lượng nội bộ:
    Nhà in
    Kiểm tra lỗi trước khi đưa ra các bản in, dập khuôn hoặc phủ véc ni.

Trang chủ: esko.com

Link tải file (đã kiểm tra còn hoạt động tốt):
    [LOCK]https://www.fshare.vn/file/H5ZCGX12V3GQ[/LOCK]

Nếu link bị hỏng mọi người feedback để mình fix link.

Thank all.

P/S: Mình cũng đang tìm hiểu sp này nên chưa vọc nhiều, mọi người dùng rồi cho ý kiến nhé. Mình có bộ full 2010 (bộ này là 2014) nhưng năng quá tới 2,5GB nên nếu ai cần riêng thì mình sẽ gửi link torrent tải.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/2/15
    thanhloc77, HuyTHC, henrytsik26 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ko có hình demo à thớt?
  3. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

4. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Kenta07 thích bài viết này
  5. alonekiller

alonekiller Thành viên cấp 1

@ Hảo Hảo: Mình đã gửi mail cho bạn rồi nhé.
    Hảo HảoFelix Lee thích bài viết này.
  6. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Felix Lee thích bài viết này
  7. Designer Chiken

Designer Chiken Mới đăng kí

8. Song yen

Song yen Thành viên cấp 1

Đang down về để test thử.
    Mail của mình: Songyen0106@gmail.com
    Có gì cho mình link torrent để test luôn.

Thank you :)
  9. alonekiller

@ quantamvn
    @kychuot1993
    @Songyen0106

Mình đã gửi mail cho mọi người rồi nhé.
    Felix Lee thích bài viết này
  10. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

11. dansimple

dansimple Mới đăng kí

12. alonekiller

@xuanthanh
    dansimple
    Đã gửi mail cho 2 bạn.
    dansimpleFelix Lee thích bài viết này.
  13. dung design

dung design Thành viên cấp 2

14. CuongArt

CuongArt Thành viên cấp 1

15. cdcdhp

cdcdhp Thành viên cấp 1

16. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

17. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

18. nhocakai

nhocakai Banned

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
  19. Hoàng đăng minh trí

Hoàng đăng minh trí Thành viên cấp 1

20. alonekiller

@ cuongart42, cdcdhp, huy.nqh121, buttre07, minhtri20t
    Đã gửi link cho mọi người nhé. Tranh thủ kéo nhé.
    CuongArt, buttre_07cdcdhp thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn