Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[PTS] Tự Tay Chụp Tự Tay Blend Phiên Bản Mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi vandieutot, 16/8/12.

Lượt xem: 3,833

1. vandieutot Thành viên cấp 2

Lần Đầu Tiên Mình Tự Chụp Nên Các Bác Thông Cảm Nhé!

* Nguyên liệu là mình chụp bằng máy điện thoại cùi bắp của mình! tại ngôi trường thân yêu mình đang học.

Ảnh Gốc

Bùn Hai Bà Trưng

Ảnh Gốc

Thụ Yêu Râu Xanh

...
    Ốc Sên thích bài viết này
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:)) vandieutot - Thụ - cậu "Áo Ba Lỗ Đen" trong Proshow đây ha :))
    Đẹp Zai đấy - Hôm nào qua Box Làm quen luôn nhỉ :))

Hổ thấy Ảnh chụp bằng Điện Thoại - Blend màu vậy cũng Ổn đấy :-bd
    vandieutot thích bài viết này
  3. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

ấy không phải đâu bác ơi đây là bạn của mình đó! chứ cậu này là bạn thôi! mình có nói là mình tự chụp mà! bác thấy người trong ảnh cả 2 tay như thế làm sao mà chụp được cơ chứ hik
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:))Sory vandieutot - Nhầm rồi ha :D Thấy cũng Giống lắm cơ ;)
    Nhưng ảnh chụp bằng ĐT & Blend như vậy rất OK :-bd
  5. vandieutot

Chỉ có bác là hay khen mình thôi! may mà có bác mình phấn khởi hẳn lên ấy chứ! yêu bác nhiều nhiều nha :x
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  6. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Điện thoại thế này là ngon rối đó bạn ;)
  7. vandieutot

hy tại mình tìm được ánh sáng mặt trời để chụp đó! chứ mà chụp trong buổi tối xấu lắm bạn à
  8. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

e hỏi khí k phải, ddt của a là đt j thế, chụp nét như máy ảnh ấy =.=
  9. vandieutot

ối em ơi! anh dùng samsung omnia I900 Có 5.0 thôi! không hiểu tạo sao hôm nay nó dở chứng nên có nét vậy đó! mỗi bức ảnh có 1.5mb thôi! không được như máy ảnh đâu em à! anh thấy mấy file của mọi người chụp bằng máy ảnh lên đến trên 10mb nếu là đuôi JPEG còn RAW thì cao mà! hik
  10. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

máy ảnh KTS cơ, chứ e đâu dám so vs DSLR, đt nào mà chụp đc như DSLR thỳ chắc phải múc vội :))
  11. vandieutot

có có em ơi! em thử nghiệm con nokia lumina 1001 chưa! máy ảnh 41 chấm đó! nhìn ảnh chụp phê cực luôn! 1 bức ảnh cũng trên 10mb đó hehe
  12. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

nokia lumina 1001 :O
  13. vandieutot

sao bạn ngạc nhiên vậy!
  14. Eminem

Eminem Cựu quản trị

GAY detected!!!
  15. Ốc Sên

Ốc Sên Thành viên cấp 2

Nhìn màu thấy thích he ^^
  16. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

p/s: ngoài lề 1 tẹo: nokia lumina 1001 bạn dùng rồi à, tin đồn nó mới chỉ là concept :D

http://www.tinhte.vn/threads/1366532/
  17. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

e chưa thử nhưng nghĩ chắc chỷ có độ phân giải cao thôi chứ k có lens như DSLR thỳ làm sao = đc
  18. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Thứ nhất, cảm biến 41 chấm kia của nokia, tuy to hơn nhiều máy p&s, nhưng nếu so với cảm biến của DSLR thì còn nhỏ lắm :)), đưa 1 cái cảm biến lớn như của DSLR vào điện thoại gần như là điều không thể, trừ khi tìm ra được công nghệ cảm biến siêu nhỏ. Cho nên dù 41 chấm nhưng chất lượng cảnh của nokia không thể nào bằng của DSLR được.
    Thứ 2, Máy p&s không thay đổi được ống kính, điện thoại thì không những thế, còn không thay đổi được tiêu cự ống kính nữa cơ, đây là hạn chế cơ bản nhất, khiến 1 máy p&s hay điện thoại muôn đời không thể sánh với DSLR về mặt nhiếp ảnh được :)
    zzajzzaj, vandieutotMai đen thích bài viết này.
  19. vandieutot

em nói đúng! sau anh sẽ kiếm tiền mua cái máy ảnh cơ mới được hik
    Stephen John thích bài viết này
  20. Trường Nam

Trường Nam Thành viên cấp 1

Blend màu thế này cũng đẹp rồi, nhưng mình góp ý bạn 1 tí về blur nhé. Như ảnh 1 ấy, cùng trên cái cây, khoảng cách tới máy ảnh không chênh nhau nhiều lắm mà chỗ thì bạn blur, chỗ thì không. Cái này nhìn phát phán ngay 2 từ QUÁ ẢO :D. Người ta thường blur để làm rõ chủ thể ảnh thôi, đừng nên lạm dụng nó quá. Sau có tiền dùng máy xịn rồi thì chắc cũng chả cần nữa :).

Ủng hộ diễn đàn