Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Quốc tế lao đông] Bộ ảnh về thế giới bánh mì

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi SoledadArs, 30/4/14.

Lượt xem: 7,956

1. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Có ai có cùng suy nghĩ như em ko :( coi bộ ảnh này xong e thấy ngày lễ thì ngườ, Đánh giầy vẫn lao động... và bánh mì vẫn là bữa ăn của họ....người thợ mộc có bánh mì lót dạ vẫn hăng say lao động...bánh mì là một thứ gì đó hơn là thức ăn trong bộ ảnh này :( em xin lỗi điểm văn em thấp lắm :( thật sự là chưa nói hết dc suy nghĩ của em :) Thanks for album :)
  2. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

Hình như toàn nói tới vấn đề giá bánh mì và sự phí phạm nhỉ :)) Khi mà sáng tạo nghệ thuật thì e chả tháy tiếc gì :)) đương nhiên phải cân nhắc kỹ lưỡng chứ ạ :)
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v cứ bảo là phí phạm, không nghĩ đến người này người nọ, thì chẳng bao giờ có cái gì thành nghệ thuật nổi ;))
  4. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

1 Sản phẩm thì phải có PHÍ ! không phí thì không ra sản phẩm đc :3
  5. mrrua2112

mrrua2112 Thành viên cấp 1

hok thấy đc đẹp chỗ nào nghệ thuật chỗ nào nữa :v
  6. xwingx

xwingx Thành viên cấp 1

ý tưởng thì hay nhưng mà mình thấy mấy tấm ảnh lại ko ấn tượng gì lắm, tiếc.
  7. Tràa Đáa

Tràa Đáa Mới đăng kí

đẹp quá, bác cho xin ảnh góc fullsize được ko, được thì gữi qua mail cho e nha,
    icetea7578@gmail.com
    SoledadArs thích bài viết này
  8. anicau

anicau Thành viên cấp 1

cái hay ở đây là biến bánh mì thành những nhân vật khác nhau trong đời sống ... đôi lúc tưởng chừng những khoảnh khắc bình dị đó như tan biến, và rồi khi nhìn lại dễ đi vào lòng người nhất với cái nhìn quen thuộc và gần gủi ... thank đã share ...
  9. Minh Gia

Minh Gia Thành viên cấp 1

sr, theo mình cảm nhận thì ý tưởng khiên cưỡng, không ăn nhập gì với nhau cả.
  10. Bảo Mon

Bảo Mon Thành viên cấp 1

ý tưởng quá độc đáo......... mình cảm thấy công việc nào cũng ngon và giòn tan ý :3....... góp ý là tấm đầu tiên màu k đẹp lắm.... k hợp với đồ ăn ?
  11. haiauback

haiauback Thành viên cấp 1

:| tối bật lên coi đói bụng quá.
    Ý tưởng hay và rất hồn nhiên theo ý mình :D , như 1 câu chuyện của đứa nhỏ về thế giới, như những toàn nhà làm bằng dưa chuột hay những con sông đầy socola. Lâu lâu mới có 1 câu chuyện tinh nghịch như thế này đấy chứ.
    p/s: từ ngày vào vds đến giờ toàn thấy bưởi vs bưởi, lâu lâu mới thấy ổ bánh mì \:D/
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ý tưởng rất hay nhưng cách trình bày và biểu diễn nó chưa đc tốt :D
    Túc Anh thích bài viết này
  13. thanh341988

thanh341988 Thành viên cấp 1

Bộ ảnh mang ý nghĩa: "Bánh mì của mọi tầng lớp, của người đánh giầy, của người thợ mộc, của người lao công, của sinh viên, của bà nội trợ, của họa sĩ, của thợ làm nail..."

--> Vì nghệ thuật đôi khi phải hy sinh một số thứ (^_^)
  14. wolfbaron

wolfbaron Thành viên cấp 1

ý tưởng nice quá thớt, thích vẻ đẹp đến từ những thứ bình dị nhất ^^
  15. maitienphuong

maitienphuong Mới đăng kí

Mình thấy hay, liên quan nhiều, ý của bác này là bánh mì gắn liền với các khoảnh khắc trong cuộc sống thường ngày thì phải?
  16. Túc Anh

Túc Anh Mới đăng kí

Bánh mì thì không nhất thiết cứ phải kẹp... kẹp... và kẹp. Bạn kẹp tất cả những thứ có-thể-kẹp vào bánh mì nhìn không đẹp chút nào, mà xem các bức ảnh của bạn mình không thấy được sự nâng niu tôn trọng chiếc bánh. Ừ thì bạn muốn nhân hóa chiếc bánh mì lên, nhưng cách sắp đặt của bạn mình cũng chưa cảm thấy cái "hồn" của chiếc bánh. Ý tưởng của bạn hay nhưng cách lột tả ý tưởng chưa được thuyết phục lắm. Mình thấy vấn đề ở đây không phải là hi sinh vì nghệ thuật hay không, mà là cần trau chuốt ý tưởng thể hiện thêm cho tác phẩm.
    thitkhoBảo Mon thích bài viết này.
  17. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

ý tưởng hay =P~
    bữa nào thay bánh mì = mấy tờ polyme rồi lên ý tưởng chụp choẹt mới đc =P~
  18. Minh Hoàng BK

Minh Hoàng BK Thành viên cấp 1

Like ý tưởng của bác cơ mà e vẫn cảm giác ghép các chủ đề với bánh mì nó hơi khiên cưỡng và chưa tạo được sự ăn nhập thật ăn ý. Đấy là ý kiến chủ quan của em thôi ạ có gì mong bác bỏ qua :D
  19. Khuê Đào

Khuê Đào Thành viên cấp 1

tấm cuối trông hơi giật mình =))
    like vì ý tưởng :like:

Ủng hộ diễn đàn