Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sửa giao diện Trang chủ, mọi người giúp đỡ!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi Hứa Hiền, 10/9/14.

Lượt xem: 2,193

1. Hứa Hiền Mới đăng kí

Hiện tại, Trang chủ website của mình là hienbds.com phần hình ảnh chiếm quá nhiều diện tích. Mình muốn làm cho phần hình ảnh này nhỏ lại. Mình không rành về code cho lắm. Mong mọi người giúp đỡ.

...
  2. nmhquoc

nmhquoc Mới đăng kí

Trang của bạn nhìn cũng được ghê nhỉ. Cái này phải chỉnh css lại, để mình rành xem lại cho nhé
  3. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Thực ra cấu trúc web của bạn thì để ảnh như vậy là hợp lý rồi, còn giờ cho nhỏ lại nó sẽ khập khiễng với giao diện của web
    giờ thu nhỏ lại rộng 50%, cao 20% thì nhìn nó ko đồng nhất cho lắm, haizzzzzzzzzzzz

demo cho nhỏ ảnh nó kiểu như vầy:

4. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

bạn sửa css cho ảnh chỉ hiển thị 50% height là ok. còn nếu thay đổi cả rộng và cao như bạn MioDung thì phải làm giống như này http://blogdohoa.com
    Dạo này đang làm web cho công ty anh mình nên bỏ rơi nó :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/9/14
    mindnie thích bài viết này
  5. Stingrose

Stingrose Banned

F12 và soi css nó ở đâu rồi mở code editor lên sửa!! Ảnh thì bạn style cho weight vs height nhỏ lại là được
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình nghĩ bạn nên chọn theme wordpress khác là hợp lý nhất :)
  7. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

Nếu muốn làm cái trang chủ image như của mình đấy thì bạn vào công cụ biên tập trong theme của wp, ở file style.css rồi tìm đến dòng .post-content sửa lại như sau :
    .post-content {
    color: #545658;
    }
    rồi tìm đến dòng .featured-thumbnail img
    sửa lại
    .featured-thumbnail img {
    height: 162px;
    padding: 16px 2px 0 0;
    width: 220px;
    }
    Góp ý bạn : Nên thêm dòng hiển thị trên index để cân đối hơn
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/9/14