Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thảo luận cách vẽ trong pts từ file scan

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vantien252, 5/3/18.

Lượt xem: 2,252

1. vantien252 Mới đăng kí

Chào các bác, e có cái giày và cái fim kia giờ muốn vẽ cái fim kia liệu có làm đc không các bác? e thấy nó nhiều layer quá, lại k tách biệt. Giờ e cần vẽ lại fim để đi in đc lên màu như cái giày kia :(

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình nghĩ, thì đổi màu, cho cái miếng lá ghép, sao cho giống màu đôi dép, là xong phim.

2. mình không biết chủ thớt đang hỏi cái gì, có PSD rùi, hả ? thì đổi màu trong PSD đó đó. muốn làm gì, thì làm trong PSD đó đó ?

3. muốn làm cái gì nhĩ ?
    vantien252 thích bài viết này
  3. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Vẫn chưa hiểu là thớt đang muốn hỏi gì và làm gì! =))
    tranvan.muonvantien252 thích bài viết này.
  4. vantien252

vantien252 Mới đăng kí

file trên cùng là file scan từ fim nilong các bác à, chưa có file PSD, giờ cần vẽ lại các đường nét và đổ màu cho giống giày mẫu ạ
  5. vantien252

vantien252 Mới đăng kí

ảnh đầu là file scan giờ muốn vẽ lại các layer, mỗi layer một màu riêng biệt, tức là chỗ nào có màu xanh thì 1 layer, màu hồng 1 layer... để canh chỉnh màu khi in ra giấy cho giống giày mẫu các bác ạ
  6. tranvan.muon

@vantien252 : Bi giờ, thì hiểu, bạn mở cái file Scan, vào Photoshop, rùi nhét cái hình dày vào đó luôn, sau đó, vẽ bằng Shape, để dễ đặt màu. hút màu của đôi dày, màu đỏ, làm toàn bộ Shape lót màu đỏ đó đó. sau đó, vẽ 4 đường shape dài, hội tụ lại 1 điểm, là màu xanh đậm, cứ thế, vẽ thêm các màu xanh cộng thêm trang trí vào. tất cả bằng Shape, để dể đổi màu sau này. xong .

2. Nện đi lại toàn bộ bằng Shape, để đối xứng tốt hơn.

3. Lật hình cái file Scan, hướng xuống, để dễ so nhìn với đôi dày hướng xuống, cùng chiều nhau, thì dễ làm.
    vantien252 thích bài viết này
  7. vantien252

vantien252 Mới đăng kí

sharp nhưng nó là dạng gradient bác à. vs lại các sharp như bác nói nó k tách biệt nhau mà cứ đan xen nhau
  8. tranvan.muon

@vantien252 : Muốn tách biệt, thì có Shape tách biệt, cứ vẽ Shape mới, chọn mục Make New Shape ở Menu hàng dưới, nó tự động nằm bên trên Shape cũ, thì là các Layer riêng rùi, chứ có gì thắc mắc vậy ?

2. còn Gradient, từ tím sang đỏ, thì vẫn là Shape đó, lên mục Styles làm Gradient cho nó, còn gì mắc mắc nữa ?

3. Nếu e không vẽ bằng Shape, thì vẽ bằng gì vậy ? vẽ bằng Brush hả ? hay vẽ bằng Selection rùi Fill Color ? các thứ còn lại, thì vẽ xong, cũng cháy phim, hết đường điều chỉnh ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/3/18
    David★Lynvantien252 thích bài viết này.
  9. vantien252

vantien252 Mới đăng kí

thường e vẽ bằng pen tool rồi đổ màu, cut patch các thứ.
    làm style gradient cho sharp như thế nào vậy a, a có thể nói cụ thể hơn chút đc ko?
    a có fb ko cho e xin
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. bdesign

bdesign Banned

Hay quá! Thày trò ta lại xin file gốc cái này nhá!
  11. tranvan.muon

@bdesign : Thì ra, đang nói là chổ này, xin file gốc scan của chủ thớt, vậy mà bạn chạy lung tung ngoài kia, la lên xin file gốc ! ú hồn, ha ha ! :))
    bdesign thích bài viết này
  12. tranvan.muon

@@bdesign : Bi giờ, bạn bắt đầu múa vài chiêu đê, chỉ chủ thớt vẽ Shape, làm Styles Gradient cho chủ thớt luôn, chũ thớt chưa biết lên mục Layer, chọn mục Styles kìa ! he he ! :))
  13. bdesign

bdesign Banned

Xì pam trêu chọc bọn trẻ con thôi thày ạ, đứa nào vào đây cũng chỉ nhăm nhăm xin file gốc, thì đàn em thày cũng hưởng ứng phong trào xin file gốc, chứ có biết nó có file gốc hay là không đâu, mà em thày có cần xin file gốc làm gì đâu.
  14. tranvan.muon

@bdesign : File gốc, là hình dưới này, bạn lật xoay mũi dày xuống, chỉ chủ thớt vẽ Shape Gradient Styles ! :))

Ủng hộ diễn đàn