Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thảo luận địa điểm đẹp ở thành phố Hồ Chí Minh ( tp HCM)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi tndoubleh, 20/4/13.

?

Có hay không nên theo dõi và chia sẻ địa điểm ở đây ?

1. Có, rất hữu ích !

100.0%
  2. Không, mỗi người có một chốn riêng để sáng tác !

0 vote(s)
    0.0%

Lượt xem: 14,284

1. tndoubleh Thành viên cấp 2

Ở trong riêng vấn đề nhiếp ảnh, quang cảnh đẹp có thể là những phần cũng khá quan trọng cho ra một tác phẩm đẹp ! Đấy cũng như là một phần giúp sự sáng tạo, cảm hứng cho các nhiếp ảnh gia ! Vậy thì mình xin lập một topic nhỏ để mọi người cùng nhau chia sẻ những nơi có quang cảnh hay sự vật ... đẹp mà có thể đưa các bác tới những tấm hình nghệ thuật !

SIZE]

Chợ Bến Thành cũng là nơi phơi đêm khá đẹp khi ai cũng thích chụp ban ngày !

Nào hãy cùng nhau chia sẻ về những địa điểm ấy ! Mình có thể gợi ý về nơi chụp hoa, có thảm cỏ, đồi núi, sông nước, mặt hồ, cỏ lau, tòa tháp, hoàng hôn, cầu cống, cầu vồng, không gian đẹp, tàu thuyền, trăng núi ... vân vân và vân vân và trong khu vực kề cận, trung tâm thành phố Hồ Chí Minh.
    Nếu các bạn nào đã lỡ chia sẽ thì ráng chia sẻ thêm một chút kĩ lưỡng cho mọi người cùng dễ dàng đi và đến :"| Những trở ngại hay mánh khóe nào thì nên nói luôn cho đỡ tốn cả tiền tài, nhan sắc, sức lực các bạn ạ ^^!

Có thể địa điểm các bạn nêu đã rất nhiều người biết, song tuy có nhiều địa điểm mà đôi lúc người ta dễ dàng bỏ sót và cảm nhận nó đẹp hay không còn tùy nơi mỗi người. Nên rất ủng hộ tinh thần chia sẻ của các bác !!

...
  2. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Ủy Ban Thành Phố !
    Không biết các bạn có thích không nhưng mỗi lần đi đâu ngang qua thì mình cũng phải ngắm nhìn bởi sự vẻ đẹp lạ kì từ ánh sáng hay kiến trúc nó mang lại ^^!
    seiryu7429 thích bài viết này
  3. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

Hóng thôi. :D
    tndoubleh thích bài viết này
  4. tndoubleh

Bác hok có địa điểm nào sao ^^!~ :-j
    registry1205hungry thích bài viết này.
  5. registry1205

registry1205 Thành viên cấp 2

tndoubleh em nó mới lên sg, có biết gì đâu bác. :D
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

7. ngtrunghieu1986

ngtrunghieu1986 Thành viên cấp 1

Sân bay Tân Sơn Nhất
    Ủy ban nhân dân ^-^
    whitephototndoubleh thích bài viết này.
  8. tndoubleh

ngtrunghieu1986 anh ơi, có phải ở Parkson chụp qua không a ?
    Trung Kiên Anh ơi, chỗ này anh đứng có bị bắt xe 400k không ? không biết có chỗ nào gần đó gửi xe không ợ ?
  9. ngtrunghieu1986

tndoubleh uh đúng rùi em trên tầng 11 có cái cafe từ đó chụp qua ^-^
  10. tndoubleh

Bữa nào thử vào Đầm Sen vào dịp nào buổi tối, các bác thử xem 8->
    Trần Hưng Thịnhseiryu7429 thích bài viết này.
  11. Trung Kiên

tndoubleh Chỗ này là ở bên phía hầm thủ thiêm bên Q2 nhìn về Q1, chẳng bao giờ thấy bồ câu lượn về chỗ này đâu, bình thường vẫn có đầy người dựng xe (toàn là các cặp tình nhân ra ôm nhau hôn hít =))) nên ko phải lo, tấm trên kia mình chụp là mình dựng xe ở trên cầu rồi dựng tripod chụp đó =)), nếu muốn an toàn hơn có thể ra bãi đất trống phía bên kia cầu, sẽ có view rộng hơn, thường thì đêm nào cũng có cả đống người phơi đêm phía bên đó, khỏi lo ;)
  12. ngtrunghieu1986

Ah có mấy tấm của mấy ông bạn cũng là những địa điểm chụp đẹp bạn tham khảo
    Saigon Pearl
    Kênh Nhiêu Lộc
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

x_x cầu Thủ Thiêm à?
  14. Trung Kiên

ngtrunghieu1986 Bác cho e hỏi 2 tấm chụp saigon pearl đó đường ra bờ sông bên đó là đường nào vậy?
    Có mấy lần e lượn xuống chân cầu tìm đường rồi mà tìm không ra :(
  15. tndoubleh

ôi Hầm Hố quá các anh chị ơi @@!
  16. ngtrunghieu1986

Lần đó mình bận kg đi đc với mấy ông bạn nên cũng kg biết góc đó thế nào nhưng để có gì mai mình hỏi rùi có gì trả lời bạn nha Trung Kiên
    tndoublehTrung Kiên thích bài viết này.
  17. tndoubleh

ngtrunghieu1986 anh ơi, chia sẻ tại đây cho em biết luôn nha ^^! :>
  18. tndoubleh

Em đã tìm ra địa điểm này, từ hướng Q1 đi ra cầu Sài Gòn trên đường Nguyễn Hữu Cảnh, tới cầu Thủ Thiêm ta quẹo phải lên cầu, sau đó đến chân cầu quẹo trái vòng xuống chân cầu ! Xuống chân cầu thì có 2 nơi cần lưu ý :
    - Ngay dưới chân cầu nhìn sang, địa điểm này không ổn, bởi ng dân buôn bán cafe, bắp xào, dễ dàng bị chém bởi từ 10k~ thành 15k và địa điểm thì không ổn !
    - Lùi lại cái quán nước này một chút xíu, bên phải có cổng công ty gì đó ! Đừng ngại, hãy đi vào qua cổng một chút (2m) sẽ có lối mòn rẽ cỏ khá heo hút dẫn ra bờ sông chỉ chừng 20m :D

Ở đấy có nhiều anh em đang phơi đêm luôn @@!

Cơ bản là cái cổng cty nó nằm ở đây các bác ạ : http://goo.gl/maps/c9eYz

19. tndoubleh

chỉ biết up hóng :P
  20. tndoubleh

hóng hóng

Ủng hộ diễn đàn