Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm cách khắc phục lỗi của màn hình laptop khi đang khởi động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Củ Tỏi, 21/6/15.

Lượt xem: 1,801

1. Củ Tỏi Mới đăng kí

Em có một cái laptop Vaio được cậu gởi từ nước ngoài về (cụ thể là CH Séc) thế nên toàn bộ đều là tiếng Séc. Một lần mở máy tính thì lỡ nhấn nhầm vào cái dòng thứ ba trong khi máy tính đang khởi động (chưa hiện màn hình chính, màn hình đen chữ trắng ấy) rồi máy hiện ra cái khác (ảnh sau). Chỉ có hai nút Enter và Esc là nhấn được, em đã thử mà nó vẫn cứ tiếp tục hiện ra cái màn ấy, sau đó tắt máy đi khởi động lại vẫn cứ như thế ;_; Không vào được. Có ai rõ thì giúp em với ạ ;_;

...
  2. Củ Tỏi

Củ Tỏi Mới đăng kí

3. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Mang ra tiệm cài lại win, với win hack tầm 50-100k
    Củ Tỏi thích bài viết này
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

=)) vaiz bọn này, nó mod bios sang tiếng của nó luôn à. Đúng là con dại cái mang =))

Chào bạn,

Trường hợp của bạn là do ấn dính nút nguồn (tắt máy khẩn cấp) nên khi mở máy lại nó sẽ hỏi bạn muốn boot vào Windows ở chế độ nào.

Đáng lẽ khi khởi động ở hình 1 bạn chỉ cẩn chọn 2 lần default start (dòng đầu tiên) là nó nạp win cơ bản cho bạn thôi, nhưng bạn chọt sao đó nó không tìm thấy Win trên ổ cứng nữa nên giờ bạn phải vào BIOS cài lại Win nhé (nói thế chẳng biết bạn hiểu được bao nhiêu % nữa []---)
    Thôi thì nếu k có kiến thức thì bạn nên ôm máy ra tiệm nhé, chứ đụng đến bios mà k có tý kiến thức nào rất nguy hiểm.

Thân!
  5. Củ Tỏi

Củ Tỏi Mới đăng kí

Thế giờ đành bưng máy ra tiệm vậy ;_; Dù gì thì cũng cảm ơn ạ ;_;
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Củ Tỏi không cần mang ra tiệm đâu, với Vaio nó có phần Recovery đươc cài sẳn, nên khi lỗi (nếu đang hoạt động mà có vài lỗi nhỏ nhưng muốn Recovery lại thì vào Menu tìm nó và khởi chạy, nó tự setup cho bạn, mất khoảng 2 giờ à). Còn đối với máy của bạn thì hãy tắt nóng nó đi bằng cách nhấn giữ nguồn và sau đó khởi động lại, bạn hãy nhanh tay bấm F10 để vào phần Recovery nhé. Còn củ thể thực hiện ra sao nhờ bạn search.

P/s: nhớ là bước đầu tiên nó hỏi dùng ngôn ngữ nào thì chon English nhé!

Có gì bạn cứ hỏi mình, mình cũng đang sài VAIO và từng là mod, admin chuyên về Sony :D:))
  7. Củ Tỏi

Củ Tỏi Mới đăng kí

giaphu_design Mình đã thử mà không có chọn ngôn ngữ mà mỗi lần lại ra một cái màn mới ấy ;_;
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Củ Tỏi là sao :D:D Cho tí hình coi nào, phải tuỳ chọn mấy bước rồi tới phần Start Recovery thì máy mới bắt đầu tự làm việc cho đến setup xong nhá :)
  9. trulan83

trulan83 Thành viên cấp 2

cái thông báo này là do windows quản lý mà. Vậy phải chỉnh ngôn ngữ trong win, chứ không phải trong BIOS
  10. voicoi_1011

voicoi_1011 Mới đăng kí

cài lại win bạn ơi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn