Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tổng hợp font chữ Việt hóa miễn phí của iCiel từ trước đến nay (cập nhật tới 26/2/2017)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 5/3/17.

Lượt xem: 93,117

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Đây là bản đầy đủ nhất, bộ font iCiel do mình việt hóa lên tới hơn 100 font chữ, tất cả đều được việt hóa kĩ càng, chọn lọc, đặc biệt bản update mới này mình đã sửa lỗi cài đặt font, rename lại tên font cho dễ tìm. Các bạn có thể download tại đây (cần ít nhất 1 bài viết để download)

Dung lượng: 200MB

Lưu ý: Font chỉ để sử dụng cho mục đích cá nhân. Nếu bạn dùng thương mại mà không mua bản quyền font từ chính tác giả (mua trên myfonts.com v..v) thì mình không chịu mọi trách nhiệm pháp lý khi bạn bị tác giả font kiện!

Lưu ý 2: với những người dùng MAC, việc cài đè font sẽ gây ra lỗi, các bạn làm theo hướng dẫn sau để sửa lỗi: Hướng dẫn - Cách sửa lỗi font tiếng Việt trên MAC

Update log:
    - 26/2/2017: rename lại 1 số font, re-convert để sửa lỗi cài đặt
    - 2/3/2017: Bổ sung file thiếu Pony và Nabila. Sửa lỗi Smoothy Cursive, Lady Rene, Blooming Elegant, Amerigraf.

Tải về: [LOCK]https://drive.google.com/file/d/0B82qhrQFHEqUd05kaVlpWWUzZjg/view?usp=sharing
    (Nếu Drive bị giới hạn download thì có thể click vào đây xem cách fix nhé)[/LOCK]
    Ai có lòng hảo tâm cho xin link download sơ cua nhé :D

Bạn có cũng thế cập nhật font chữ Việt hóa mới nhất của iCiel trên Việt Font nhé:
    => http://font.vietdesigner.net/search/label/iciel

Nguồn: iCiel

...
    Winter16, Hucio Sang, FMP13 người khác thích bài viết này.
  2. iCiel

iCiel Mới đăng kí

Bạn ơi bạn gỡ link xuống giúp mình, nếu bạn muốn chia sẻ thì chia sẻ dẫn link tới forum mình, ko upload lại. Bộ font này còn chưa được sửa lỗi tất cả, vẫn còn lỗi mà ngày ngày có người báo mình sửa, mình update trong thread tại forum iCiel cho nên mong bạn gỡ link xuống và dẫn link tới bên topic chính của mình nếu bạn thật sự muốn chia sẻ.

Ngay cả topic sửa lỗi font bạn cũng copy bên mình rồi upload lại trên vietdesigner?
    Thậm chí cũng ko ghi nguồn link bài viết gốc. =_=
  3. Người Chia Sẻ

Người Chia Sẻ Share to be shared!

iCiel Ngay từ tiêu đề đã ghi là font iCiel thì mình nghĩ đó là cái tên nguồn rõ ràng nhất rồi còn gì. Còn riêng về chuyện font chữ sửa lỗi xong bạn cứ yên tâm, mình sẽ theo dõi và update lại. Vì forum có nội quy ko đc dẫn link download sang website/forum khác nên mình phải tuân theo thôi.

Mà nếu bạn muốn thì mình sẽ update link nguồn forum bạn ở cuối bài, vậy là ổn rồi nhé :)
  4. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

phải chăng vì free nên còn nhiều lỗi iCiel ?
  5. c87777

c87777 Mới đăng kí

6. iCiel

iCiel Mới đăng kí

Mình ko muốn ng khác upload lại font của mình mà thậm chí link nguồn ko ghi rõ, bạn có thể upload lại nhưng link tổng hợp này mình yêu cầu được gỡ bỏ xuống, vì có rất nhiều trg hợp ng khác download ở chỗ khác ko phải bản mới nhất, lỗi và report lại với mình, mình khá là phiền vì việc này cho nên mong bạn tôn trọng ý muốn của mình nhé?

Xavier: Có rất nhiều font trong đó mình làm từ 2,3 năm trước khi chưa chuyên nghiệp nên lỗi là điều ko tránh khỏi. Ng dùng report lỗi thì mình sửa lại và update lại, chứ ko phải miễn phí là mình làm ko ra gì đâu bạn.
  7. BmcMickey

BmcMickey Mới đăng kí

Xavier: chả hiểu sao mà bạn nói được câu đó. Nếu bạn có theo dõi các bài viết, các mục post hoặc các nội dung chia sẻ của iCiel thì bạn phải biết đến sức ảnh hưởng của bạn ấy. Người ta làm kinh doanh, thì sample phải tốt mới có người mua chứ.
  8. Xavier

Xavier Thành viên cấp 2

iCiel : cám ơn bạn đã giải đáp thắc mắc của mình
    BmcMickey : không biết nên mới hỏi chứ có gì đâu mà căng thế :)
    Người Chia Sẻ : người ta đã nói hợp tình hợp lý vậy rồi thì bạn cũng nên đóng topic lại
  9. giau dang

giau dang Thành viên cấp 5

cám ơn bạn đã chia sẽ
  10. thali

thali Mới đăng kí

Thank you !
  11. zun_vk

zun_vk Mới đăng kí

thank thớt :D
  12. lagrima273

lagrima273 Mới đăng kí

Mình nghĩ bạn chủ topic nên đóng topic lại đi ạ, tôn trọng ý muốn của chủ nhân với sản phẩm mình làm ra là quan trọng nhất
  13. Hùng NT

Hùng NT Mới đăng kí

Thanks bác
  14. pipimpap

pipimpap Mới đăng kí

Nhà - Tuấn Phong [Pipimpap] Và EM chính là NHÀ
    tranvan.muon thích bài viết này
  15. kimrely

kimrely Mới đăng kí

quá tốt cho 1 bộ fonf dẹp
  16. Darko

Darko Mới đăng kí