Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn giùm e cái card visit với ạ .. Tks mọi người nhiều ^_^

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Tung Bach, 24/11/15.

Lượt xem: 2,770

1. Tung Bach Mới đăng kí

mọi người góp ý cho e với ạ.... đây là card visit phòng vé máy bay ^_^ tks mọi ng

...
  2. iamyuh

iamyuh Mới đăng kí

Chưa ấn tượng. Bạn sử dụng đến 4 màu mà nó vẫn chưa thể hiện được gì.
    Tung Bach thích bài viết này
  3. Tung Bach

Tung Bach Mới đăng kí

#iamyuh góp ý cho e với... e chưa có nhiều kinh nghiệm mấy cái này ơi
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Thực sự mà nói thì card của bạn không có điểm nhấn ý.
    Quan trong về tên "Cty bla bla" rồi dưới đó là trích dẫn dịch vụ ở dưới.
    Với cái quan trọng là tông mầu của bạn nó có vấn đề, nếu logo của bên bạn là mầu đó thì mình không nói, nếu chưa thì mình nghĩ bạn nên để mầu xanh dương + trắng. Vì mình làm về đặt vé máy bay mà :">

Ý kiến riêng, có gì pm skype: ducuong233 Có thể mình giúp được. DON'T PAY nhé :D
    Louis Panda thích bài viết này
  5. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thông thường vé máy bay người ta hơi hướng về màu blue sky (bạn tham khảo sẽ thấy)
    ngoài ra cái biểu tượng máy bay bên dưới chắc bạn nên bỏ cái chấm chấm ngoằn nghèo đó đi, đi máy bay là mang tính an toàn và ổn định đâu có ai muốn có cảm giác nhào lộn như cái chấm chấm của thớt đâu hoặc bạn có thể thay bằng 1 nét liền lạc hơn, thẳng hơn và có hướng bay lên nhẹ nhàng hơn. (Mình đã từng làm cho công ty du lịch vé máy bay mình biết mà) :D
    thitkho, Louis PandaTung Bach thích bài viết này.
  6. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

7. Tung Bach

Tung Bach Mới đăng kí

tks mọi ng nhiều nhé ^_^ thực sự là e chưa có nhiều kinh nghiệm
  8. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

1) Card mặt tên bạn sao tên lại để ra ngoài khung vậy? với dùng 1-2 Font là tối đa, 1 font mà đẹp ms là đỉnh cao.
    2) Màu này làm card chưa chuyên nghiệp, chưa nói đến phòng bán vé mb (cái này phụ thuộc vào Logo và phong cách màu sắc cty r làm theo, biến đổi v.v.)

Đoán chắc bạn còn trẻ, màu sắc hình ảnh còn rất cute :) tham khảo nhiều trên mạng như dao duc viet chia sẻ đó bạn.
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Không phải để ngoài khung mà là dư này.
  10. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

Máy bay đơn giản vậy đc rùi, hoặc bác có thể thêm máy bay, hoa văn, sóng lượn 1 tý mặt trước là ok. Được em gửi file chơi, cái này làm cho khách đơn giản chủ yếu ăn tiền in card
  11. Tung Bach

Tung Bach Mới đăng kí

tks các bác.. E làm lại mẫu khác sếp ok rồi. hì hì :D
  12. Tung Bach

Tung Bach Mới đăng kí

Louis Panda thích bài viết này
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Logo khách hàng giống đồng tiền ngân hàng hỉ.
  14. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Xếp ok là được rồi :D
  15. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

Nhìn tốt hơn hẳn r đó bạn :D thêm thông tin r tỉa tót là ok
  16. Tung Bach

Tung Bach Mới đăng kí

cảm ơn mọi ng nhiều lắm
    ^_^
  17. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

Bác chứ ý nha, khoảng cách ra chứ ko nó cắt out chữ jo, ít nhất 4 li từ ngoài vô phải trống, thằng cắt giấy ẩu vãi lắm, vs font Phạm Phương Tùng cảm giác bị kèo chìu ngang lại, nó cao mà khít quớ

Ủng hộ diễn đàn