Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn: Hỏi về việc amateur muốn học dùng 3dmax hoặc phần mềm chuyên ngành để áp texture cho model

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi scvn80, 23/11/14.

Lượt xem: 2,290

1. scvn80 Mới đăng kí

Chào các bạn.

Mình xin phép giới thiệu sơ 1 chút:
    - Mình là kỹ sư phần mềm, công việc chủ yếu là lập trình.
    - Không biết tí gì về max hay những phần mềm 3D model. Chỉ cài 3D Max để xem những model mà mình có
    - sở thích sưu tầm model những nhân vật game mà mình yêu thích. Mình sưu tầm cho vui vì sở thích game chứ hoàn toàn không có dính dáng 1 tí nào làm project nào cả nhé.

Mình sưu tập model bằng cách download ở những trang chia sẻ hoặc dùng những tool rip model từ game ra như game assasin, 3Dripper. Khi lấy ra được thì lấy được cả texture và model nhưng định dạng file thường là obj hay gì đó mà max không đọc được, nếu import được thì cũng không có texture. Mình thấy giới thiệu về làm 3D model character ở Vietdesigner chuyên nghiệp quá.

Mình có một số câu hỏi về 3d model nhờ các bạn chuyên nghiệp tư vấn như sau:
    1. Có dịch vụ nào làm model nhân vật riêng lẻ không và giá cả như thế nào?
    2. Nếu làm model 3d Character và cả animation thì giá cả như thế nào, có giá cả cho người yêu thích riêng không ?
    3. Nếu muốn mua nhiều nhân vật tương tự nhau thì giá cả như thế nào ?
    4. Nếu 1 người không biết gì như mình mà muốn học cách áp texture (mình không rõ từ chuyên môn) cho model thì có khả thi không, nếu được thì dùng phần mềm gì ? Vì mình có nhiều model sưu tầm mà mua hết thì không đủ khả năng.

Mình đưa ảnh ví dụ về 1 model mà mình yêu thích làm ví dụ như sau :

Cảm ơn các bạn.

...

Ủng hộ diễn đàn