Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xem giúp mình cái namecard tự làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi liphibi8x, 14/6/13.

Lượt xem: 3,621

1. liphibi8x Mới đăng kí

Mình mới học ai (cs2) hồi sáng, tự làm thử cái namecard này, nhờ các bạn xem hộ là:
    - bố cục được chưa
    - logo đủ chất lượng để in chưa
    - font chữ vậy có được ko, mình dùng toàn tahoma @@
    nhờ các bạn xem giùm, được mình đem in luôn.

LINK FILE AI: mediafire.com/?w3881924sdix1q4

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Sao không up ảnh:3
    liphibi8xmgr thích bài viết này.
  3. Tú VFX

Tú VFX Banned

ra tiệm ng ta làm cho, 200k / 10 hộp
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

liphibi8x Nếu bạn thích và muốn in thì cứ làm đi nè.
    Mình thấy về tổng quát card visit này rất thường, dễ đụng hàng, vì bên ngoài dạng này nhiều lắm. Bạn nên tham khảo mấy cái card visit của nước ngoài, rất đơn giản nhưng hiệu quả, của bạn nhìn còn hơi phức tạp.
    Màu sắc: bạn nên giới hạn dùng tối đa 3 màu, thường là màu liên quan tới LOGO cho các phần chính, còn màu nền thì là màu sắc để làm nổi LOGO lên. Bạn dùng màu trắng làm nền cũng khá OK.
    Mặt trước: Không thấy đường dẫn để kết nối bố cục với nhau cho chặt chẽ. Chữ nhiều quá, không phân biệt chính phụ, NAME CARD thường dùng để đại diện cho tên cá nhân nên bạn làm phần liên lạc với công ty nhỏ hơn tên và số liên lạc của bạn.
    Mặt sau: bạn nên chỉ dùng câu SLOGAN kết hợp chung với LOGO của công ty của bạn thôi. Bạn để nhiều như vậy không biết cái nào chính cái nào phụ hết đó :)
    Thân!
    liphibi8x thích bài viết này
  5. liphibi8x

liphibi8x Mới đăng kí

luisleo29 cảm ơn bạn nhiệt tình trã lời. đây là theo mẫu công ty nên mình cũng chả muốn thay đổi dù mình biết và thích simple is best, thôi thì next luôn chỗ bố cục thiết kế. Vấn đề ở đây là mình chưa xách file đi in bao giờ nên muốn hỏi các bạn là font mình để tahoma thì được hay có font nào đẹp và thường dùng in card hơn không? với trong file ai mình đính kèm mấy cái logo có đủ tốt để in không bể hạt chưa?
    Mình muốn tự làm để học hỏi chứ tiền thợ thiết kế có 50k.
  6. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Nếu đã là tiếng việt không dấu bạn có thể tìm được những font chữ hay hơn mà
  7. Vi Nguyễn

Vi Nguyễn Mới đăng kí

Không có gì ấn tượng cả, MS Word cũng làm được việc này bạn ah !
  8. nguyendovan

nguyendovan Thành viên cấp 1

cái này mình mới làm ấn phẩm văn phòng

Ủng hộ diễn đàn