Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin file nhãn sale off

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Davis Tèo, 2/9/14.

Lượt xem: 9,817

1. Davis Tèo Mới đăng kí

Mấy cái nhãn như vầy gọi là gì các bác ????? ai có thư viện này share cho em với em đội ơn :)

...
  2. anhdiablio1

anhdiablio1 Thành viên cấp 1

shape tool lên mạng mà tìm bạn ơi
  3. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

"tìm trên mạng "

câu trả lời rất hay :D
  4. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

Hình như trong đây thì phải
    Davis Tèo thích bài viết này
  5. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Mình có đọc cái bài bức xúc của bạn bên topic kia. Nhưng thôi, chắc giờ bạn cũng hiểu cái sai của mình rồi. Giờ mình giúp bạn thế này nhé
    Bước 1: Vào google images gõ từ khóa: "Hot icon vector" or "Sale icon vector" ...or " mattel icon vector.
    Bước 2: Đập đầu vào bàn phím và nói rằng: Sao mình ngốc thế nhỉ, có vậy mà không tìm ra, lại còn nói người ta vô trách nhiệm, thật là ân hận quá đi, xin lỗi mọi người nha.

Ví dụ với từ khóa tìm được nè:
    Link dowload: http://www.zezu.org/icons-shopping-sales-hot-discount/
    Davis Tèothanhiep01 thích bài viết này.
  6. thanhiep01

tanirac thấy làm cũng dễ mà lên mạng tìm cái gì
  7. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Thì để bạn ấy hiểu, muốn tra google cũng phải biết cách tra mới dễ tìm thấy cái mình cần. Chứ cái gì cũng gõ cụm từ kiểu như: "Tôi muốn tìm cái hình như vậy, hãy giúp tôi, tôi tìm hoài mà không thấy" thì có ông nội google cũng chẳng tìm được nữa là google
    Davis Tèohatay1712 thích bài viết này.
  8. thanhiep01

haha về nhà uống thuốc cái đã
    "Tôi muốn tìm cái hình như vậy, hãy giúp tôi, tôi tìm hoài mà không thấy" thì có ông nội google cũng chẳng tìm được nữa là google
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

tôi là ông nội google nhưng tôi vẫn không tìm thấy, mọi người giúp tôi:))
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Google thử với từ khóa "ông mặt trời màu đỏ với chữ HOT bên trong" xem có kết quả gì ko :v :v
  11. KeyC

KeyC Mới đăng kí

chủ yếu bạn ấy không biết từ khóa để tìm thôi.
    bạn là 1 design chuyên nghiệp thì còn nhiều người kiểu như gà mới vào chưa biết gì thôi mà
  12. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

đúng 1 điều là em đang ko biết từ khóa để tìm ! cái này là do em gà :D

thứ 2 các bác ở trên đang "nói xỏ nói xiên" em ! em thì em gà nên em ko trách các bác đó.

thứ 3 : file ảnh hoặt hình 2D thì quá là đơn giản rồi . em tự vẽ được, cái em cần tìm là file vector,3D bla bla...

thiết nghĩ em cần học hỏi thêm để nâng cao trí thức của mình mới đc ! nhưng mà éo thế nào cái gì ko biết thì lên diễn đàn hỏi là lại bị "nói xỏ nói xiên" :D

THẬT ĐÁNG THẤT VỌNG
  13. hatay1712

Không biết thì hỏi chẳng ai buồn cười cả, buồn cười là có bạn khuyên bạn lên google tìm thì bạn lập luôn một topic khác để bức xúc , bạn không hiểu rằng ý của bạn ấy là khuyên chân thành. khi mọi người giải thích xong rồi thì bạn vẫn cảm thấy "thật đáng thất vọng ". Ha...Ha...
  14. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

cảm ơn bác! trước lúc em dự định hỏi 1 điều gì là em điều lên google dò nát bàn phím rồi mới lên đây hỏi ! tại vì em đặt uy tín bản thân lên trước.

ko phải vì có bác nói câu đó mà em bức xúc . tại vì câu đó là câu mà em đi ở diển đàn nào cũng có người nói . Và em rất dị

quăng ra câu đó chẳng khác nào "mầy ngu quá vậy thằng kia , lên google mà tìm đi "

nói xong rồi em xin lỗi mọi người .
  15. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

16. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

Tks bác đã chia sẽ! :D
  17. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

thớt này bướng quá. Nên đọc qua cácbbafi thủ thuật tìm kiếm với google ấy
  18. Davis Tèo

Davis Tèo Mới đăng kí

buonvimua : trước khi nhìn nhận một vấn đề nào đó , ta nên đặt mình vào suy nghĩ của người khác ( trong tâm lý học gọi là hệ quy chiếu <lăng kính> )

- dĩ nhiên là em ko phải thằng điên để hỏi mấy cái vớ vẩn. Cho em hỏi lại 1 câu là bác biết đc gì về đồ họa vector rồi ?

-như thớt ( em xin file vector , bác nào share thì em đội ơn. Bác vào chữi em thì em nhịn thôi chứ sao giờ)
  19. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

bạn ko phải hỏi lại mình như vậy đâu. Mình ko học về đồ họa. Minh là kỹ sư giao thông. Nhưng mình tự học và thích nghiên cứu photoshop và illustrator, gan đây có thêm after effect. Nói về pro thì ko dám, nhưng nói về hiểu biết thì cũng gọi là có tí xíu.
    Minh nghĩ #1 chỉ cho bạn vào google để tìm shapen tool là quá chi tiết rồi, ko đến nỗi bạn phải lập topic khác để khiếu nại.
    Bạn nên nhìn nhận lại, ko nên quá cứng nhắc
  20. hatay1712

Ồ, kĩ sư giao thông yêu đồ họa và cũng là cao thủ về đồ họa luôn, ở đây có nhiều người không sống bằng nghề đồ họa
    buonvimua thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn