Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Góp ý Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Hoàng Nam.designer, 20/7/16.

Lượt xem: 7,156

1. Hoàng Nam.designer Thành viên cấp 1

Nhờ các bác góp ý giúp mình hoặc xem cái nào ok nhất để mình sửa với :) . chứ với 1 cái bánh xe mà anh đốc bắt mình làm 1 đống concept như này là mình hết ý tưởng luôn r.
    X2QKamD.jpg 4Yi24sz.jpg

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/7/16
  2. PhuPhepBG

PhuPhepBG Thành viên cấp 1

đẹp thế bạn. mình mù tịt về logo nhưng nhìn là thấy nó hợp lý
  3. Hoàng Nam.designer

Hoàng Nam.designer Thành viên cấp 1

PhuPhepBG cảm ơn bạn. thế mà Sếp mình vẫn chưa thấy ưng cái nào. Khổ tâm ghê
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bạn chỉ lấy điểm nhấn là 2 chữ O cho nó thành hình cái xe đạp thôi xem sao.
    :"> Có khi bạn đang cố giữ cái bánh xe, nhưng sếp bạn lại không thích cái bánh xe đó thì sao ?
    Hoàng Nam.designer thích bài viết này
  5. Hoàng Nam.designer

ducuong233 sếp thì yêu cầu giữ cái bánh xe. mà ý tưởng thì là từ cái xe này :3
  6. Hoàng Nam.designer

7. thanh1683

thanh1683 Thành viên cấp 1

Bạn làm thì mình thấy ổn, đẹp, có ý tưởng. Nhưng bạn hãy nói cụ thể hơn về lĩnh vực của Cty, chủ đạo về màu sắc. theo mình nhìn thì có thể cty của bạn chuyên về nhận đặt tour du lịch trọn gói đúng không? mình làm theo cảm nhận của mình và khách quan chung khi thiết kê Logo mà sếp bạn vẫn chưa ưng ý thì bạn nên tìm hiểu về sở thích cũng như cá tính của sếp bạn để bạn làm, vì chỉ có sếp bạn là người quyết định Logo, còn ai khen chê đẹp xấu thì không quan trọng nữa. Chúc bạn sớm qua con trăng này.
  8. Hoàng Nam.designer

thanh1683 cảm ơn bạn ^^ công ty mình chuyên về du lịch. ý nghĩa của cái bánh xe là " theo phật giáo nó là Trinh phục" mà sếp thì bắt giữ nguyên cái bánh xe. mà cứ bắt mình làm ra thật nhiều mẫu. đúng là khó thật
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Thiết kế càng nhiều mẫu càng dễ tạch =))
    Ông sếp bạn như khách hàng ý, ban đầu chỉ cho họ 2 lựa chọn thôi, họ sẽ chọn mẫu này, rồi thay đổi dựa theo mẫu này. ;)) Đừng la liệt vài cái làm gì cho mệt.
    Sẽ dẫn đến 1 tâm lý là, nhiễu thông tin và định hướng, và bắt đầu lòng tham nổi lên và không có điểm dừng.
  10. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

chuỗi ngày tháng sửa dài bất tận =))
  11. Hoàng Nam.designer

ducuong233 sếp chốt cho e 1-2 mẫu để e định hướng và tập trung sửa. sếp e cứ nghiên cứu làm thêm đi. đến đau đầu hehe
  12. Hoàng Nam.designer

13. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Thánh chăm chỉ và có tâm nhất năm đây rồi, mình làm toàn làm 1 options :)) 1 là sửa 2 là làm lại cái khác :)) em lười lắm các bác ợ
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đừng làm nhiều quá, rối rồi đốc thớt lại phân vân, lại lựa chọn và bắt làm thêm cuối cùng là lặp lại phân vân, lựa chọn, làm thêm... Thớt xác định. ahaha
  15. Hoàng Nam.designer

Justin Nguyễn sếp cứ bắt vậy thì biết làm thế nào được bác. :(((
  16. Hoàng Nam.designer

K.Trang khổ cái là sếp mình thíc càng nhiều càng tốt. khổ ghê. không biết chiều thế nào cho vừa lòng :-s
  17. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Bây giờ theo ý tôi là, bác in xong cắt các bộ phận, các chữ cái ra, xong đem cho sếp sắp đặt, như xếp hình ấy. Xem ý ông ấy như nào, xong rồi bác vẽ theo :))
    K.Trang thích bài viết này
  18. Con Trẻ

Con Trẻ Thành viên cấp 1

làm lắm thế mắc công sửa. đưa ra 3 cái ý tưởng roy ơhair chém gió cho sếp nge sướng tai ấy. chứ 1 loạt dư này con đường chỉnh sửa còn dài bất tận
    K.Trang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn