Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về cách thiết kế hộp âm dương

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi king0099, 15/11/16.

Lượt xem: 7,427

1. king0099 Thành viên cấp 2

Mấy bạn cho mình hỏi, mình đang làm một bộ nhận dạng cho công ty nhưng đến phần làm hộp âm dương thì mình không biết như thế nào để tạo layout thiết kế cho phần trên của nắp hộp và 4 cạnh. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    Nếu có mockup cho hộp âm dương có thể share cho mình được không.
    Cám ơn!

...
  2. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mình thường làm như sau. Tùy vào hình dáng kích thước bạn định làm nhé.
    - Làm tổng thể trên 1 mặt phẳng, đủ các mặt. Phân chia rõ ràng phần nào là thân phần nào là nắp. Nếu hộp nắp liền thì làm theo liền, nếu tách thì tách 2 bản. :)
    - Sau đó lên mạng, tìm một mẫu theo ý tưởng của mình định làm, cắt các mặt của cái hộp rồi ốp lên.

Mockup nó là một cái rất tốt với những người biết thực hành, nhưng nó lại rất nguy hiểm cho những người hay có câu hỏi (Tại sao nó lại làm được như vậy nhỉ ?)

:)

Have nice day.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn