Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về phần mền làm video hoạt hình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Dương Phùng, 18/10/13.

Lượt xem: 8,940

1. Dương Phùng Mới đăng kí

Hiện nay em đang muốn làm video như cái này

Em chỉ mới biết phần mền Video Scribe có nét khá giống cái trên. Nhưng em search trên youtube các video bày cách sử dụng Video Scribe thì nó chỉ có một số thứ dạng như vẽ cái nhà, vẽ chữ... mà không có dạng "chuỗi hành động". Mọi người cho em hỏi Video SCribe có thể tạo được video như ý của em hay không? Và nếu có thì cho em xin link cờ rắc. Em có biết video này bày cách download và cờ rắc video scribe
    thì nó báo "Please Complete a Quick Offer to Download!" nhưng em thấy trên video thì click download là down được luôn. Ai biết vấn đề này chỉ em với :-ss.
    Còn nếu video Scribe không làm được video như ý em thì mong mọi người chia sẻ cho em phần mềm khác (nếu có cách sử dụng thì càng tốt).
    Cảm ơn mọi người nhiều ^^!

...
  2. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

3. Dương Phùng

Dương Phùng Mới đăng kí

hê hê thấy cmt trong youtube cũng biết của người trong 4rum nhưng không biết của ai để hỏi. tks bạn nha paygate591
    Ếch Ộp anh ơi bày em vs :x
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

làm theo kiểu stop motion, 1 câu thôi "CỰC VÃI SHIT", phải có wacom bạn à.
  5. Dương Phùng

Dương Phùng Mới đăng kí

khanhdu1994id bạn đang nói về cái video scribe ấy hở?
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Làm Video Hoạt hình khá phức tạp & gồm nhiều công đoạn khác nhau tùy loại !
    Nếu dựa vào Video trên của Zoi Ộp thì tạo Animation bằng Adobe Flash Pro:
    .
    [​IMG]Photo by Zoi Ộp​
    van.lqd, Ếch Ộpkhanhdu1994id thích bài viết này.
  7. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

ai kêu ếch đó có ếch đâyyyy :v :v

Báo cáo với bạn là mình dùng Adobe Flash để vẽ cái video trên nha, Fl có hỗ trợ export ra dạng video nhưng mình k thích nên xuất ra từng frame lẻ, sau đó dựng video trên các frame đó theo kĩ thuật stopmotion, bạn google phát biết ngay.

Còn vấn đề vẽ như nào thì tất cả phụ thuộc vào bạn, kỹ thuật làm chuyển động frame by frame có thể tham khảo google hoặc nếu rảnh bao mình ly cafe, anh em trao đổi.
    ***khuyên dùng tablet để vẽ cho nhanh, chứ cầm chuột là thi triển tới già mới xong ^_^
    Ukujun, Dương Phùngkhanhdu1994id thích bài viết này.
  8. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

Hừm, video của mình up lại bị đổi nhạc buồn quá nhỉ :'(
  9. mrxjn

mrxjn Banned

ai biết hướng dẫn mình làm với. mình cũng rất thích cái này
  10. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Dương Phùng làm bằng soft nào cũng vậy thôi, vẽ từng hình mỗi hình là 1 frame (1 giây chạy 24 frame), theo như video trên làm bằng Flash bạn cũng nhìn thấy rồi đó đến vài ngàn frame nên đòi hỏi bạn phải có wacom để vẽ cho nhanh.
  11. Dương Phùng

Dương Phùng Mới đăng kí

Ếch Ộp hê hê mình k biết. thấy trên youtube. nghe đâu dính bản quyền ấy nhỉ. bạn ở đâu vậy? có gì khi nào giàu giàu thì xin chỉ giáo miếng ;)
    khanhdu1994id Hổ Báo VietDesigner uk tks 2 bạn nhiều khi nào mình mua wacom về sẽ tính sau :))
  12. Ếch Ộp

Ếch Ộp Thành viên cấp 2

mình ở HCM thành phố mang tên bác nhé :3 :3
    Ukujun thích bài viết này
  13. Dương Phùng

Dương Phùng Mới đăng kí

hê hê mình cũng ở sg. có gì bữa nào xin chỉ giáo =v=

Ủng hộ diễn đàn