Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách edit chữ trong corel x6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi tramp010, 3/3/15.

Lượt xem: 21,563

1. tramp010 Mới đăng kí

Xin chào các bạn,

Mình hiện đang dùng corel x6 để edit name card của công ty. Nhưng bị đứng lại ở chỗ file công ty phần text nó không thể edit ( mình double click vào chữ để edit). Nó ko hiển thị phần nhập text. Mình nghĩ chắc file đã được chuyển để đi in ko bị lỗi font chữ. Vậy có cách nào để mình edit phần text được ko ?

Cám ơn các bạn

...
  2. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Cái này là do bên Thiết Kế khi xuất file gưỡi đi in họ sợ bên nhà in không có kiểu font chữ của họ nên họ đã chuyển về dạng hình '' cuver ''
    Bây giờ chỉ có cách là bạn gõ chữ mới tìm '' font '' chữ khác giống như vậy thôi.
  3. ManhJune

ManhJune Thành viên cấp 1

Chữ đã bị convert sang vector rồi, chỉ có cách tìm font giống thế thôi bạn :)

Ủng hộ diễn đàn