Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn ráp máy tính bàn <7tr cho học đồ hoạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi PNT, 22/7/13.

Lượt xem: 4,099

1. PNT Thành viên cấp 1

Mình học thui nên k cần củng k dư tiền để mua máy cao tầm <7tr ạ.
    Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn mình cấu hình 1 e dc k ạ. Mình học thiết kế đồ hoạ.

Có 1 bạn tư vấn máy thế này các bạn xem ổn k ạ

MD X4 750K
    Ram GSkill NT 4GB
    VGA HIS HD5570 1GB
    Mainboard ASRock FM2 A75 Pro4
    HDD Western Digital Caviar Blue 500GB
    Nguồn FSP Saga 400W
    Case thường

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

@@! 7 triệu ngày xưa mình mua mà cái cấu hình như muốn đi cày ruộng :-s Cứ >= 10 triệu mà sắm ;)
  3. PNT

PNT Thành viên cấp 1

bạn nói sao chứ mình đang dùng laptop cấu hình thấp hơn cái kia nhìu mà vẫn làm dc mà.chỉ có điều sao này hoc tới 3d sợ e nó chiệu hem dc. trân 10tr chắc hem kham nỗi.chưa y làm mừ
  4. kaiserryo92

kaiserryo92 Mới đăng kí

ở tp.hcm thì LH 0908.858.027 mình tư vấn ráp cho luôn cafe thôi nhé
  5. QwertyNoPK

QwertyNoPK Mới đăng kí

Case < 7 triệu như vậy là khá ổn rồi đấy bạn. Con CPU của bạn có thể OC lên cỡ 5 Ghz, hi vọng render tốt. Tầm tiền này thì build Intel cỡ ngang i3 đã hơi khó rồi.
    Nếu là mình thì trước sẽ mua A8-5600K, chờ có lúa sẽ thêm VGA =D

Ủng hộ diễn đàn