Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Tut blend nắng vàng cây xanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi duclee, 7/11/13.

Lượt xem: 3,619

1. duclee Mới đăng kí

Chào các bác
    Em lên fb của 1 photographer thấy có 2 pic này đẹp quá.

Em rất thích cái blend màu này. Cơ mà tìm hoài trên google ko ra tut nào hướng dẫn blend na ná vầy T.T. Rất mong sự giúp đỡ từ các cao nhân
    Nhân tiện con bạn em thấy màu này ưng quá nên nhờ em làm giúp như 2 pic trên mà em mò đủ kiểu mà ko giống :(( Vậy em gửi các bác stock của em nó, rất mong các bác giúp đỡ ạ

...
  2. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

Hi Hi Hi --- Làm Thử Coi Giống Ko Hihihi
    duclee thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đây , quá tươi :))

4. duclee

duclee Mới đăng kí

Cám ơn 2 bác ạ :D Nhưng em cảm giác màu sắc vẫn chưa được như 2 pic em đăng cho lắm :D
    Bác Thiên Ma cho em hỏi làm thế nào để cho cháy cạnh tóc được ạ :D Nghĩa là cái viền tóc nó vàng vàng lên như kiểu có ánh nắng chiếu từ phía sau ấy ạ
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

À , cái này ko phải mình fake màu như trên kia , làm theo yêu cầu của bác là làm tươi ảnh thôi mà .
    Còn cái viền sáng ở vùng ven tóc là do chụp mà ra , trong điều kiện có nắng , ví dụ như tấm này :

Còn nếu làm thủ công thì hơi cực 1 chút , dùng brush + screen và color dodge trong blending mode
  6. tienquy9x

tienquy9x Thành viên cấp 2

em đoán là như này, chỉ có điều ảnh bác ko có nắng, :))

Ủng hộ diễn đàn