Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Anh chị giúp em hoàn thành clip dạng này với ạ :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi datbau, 15/3/13.

Lượt xem: 2,242

1. datbau Mới đăng kí

Em thấy trên mạng có clip dạng như này nhìn màu sắc khá đẹp :) Và em đang có dự định làm 1 clip như vậy trong thời gian sắp tới :)
    Mong anh chị giúp em là:
    - Làm clip như vậy thì nên dùng phần mềm chỉnh như thế nào ?
    - Có lưu ý, yêu cầu kĩ năng gì đặc biệt ?
    (Nếu được anh chị có thể cho em link download để cài đặt phần mềm đó nữa thì tốt ạ :) )
    Em xin chân thành cảm ơn ạ :P

Link clip đó đấy ạ :)

...
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mình nghĩ cái lưu ý đầu tiên là bạn cần có con máy pro + tay camera ngon
    Chứ clip này ko chỉnh hiệu ứng gì đặc biệt đâu :">
    datbau thích bài viết này
  3. datbau

datbau Mới đăng kí

Dạ tại em chưa làm clip dạng này bao giờ, trước đây em mới làm clip ảnh thôi ạ :( nên ko hiểu cần dùng phần mềm gì để hiệu chỉnh ạ :)
    Máy em chạy Cs 6 ngon :P
  4. Ngựa Hoang Gemini

Thì thế nên mình mới nói cái clip đó ko dùng hiệu ứng gì quá đặc biệt, chủ yếu là trong lúc quay người quay phim đã focus xa gần, pan máy có ý đồ, chọn đc góc máy đẹp, về chỉ ráp lại và thêm một vài cái nho nhỏ thì nó đc thế.

Cho nên bạn muốn làm clip như vậy thì phải có máy ngon, máy thường thì chịu.
    Mà mình nói máy này là máy quay đấy bạn, ko phải máy tính đâu :3 :3
  5. datbau

datbau Mới đăng kí

Em cảm ơn anh ạ ~.~ Thế này có vẻ căng nhỉ :( Em mà dùng: D9000 quay thì liệu có thể được ko anh nhỉ :(
  6. Ngựa Hoang Gemini

Cái này mình cũng ko chắc nữa, bạn xem thử ai hay dùng dòng máy nikon mà hỏi, mình toàn sài máy mượn nên chủ yếu là chụp thôi, chưa thử qua tính năng quay phim.

Mà mình nghĩ chắc sẽ quay ko đẹp được như vậy, máy chuyên quay thì tốt hơn.
  7. datbau

datbau Mới đăng kí

Vâng :( em cảm ơn ạ :(
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  8. datbau

datbau Mới đăng kí

Anh ơi em hỏi câu nữa thôi ạ :P phần mềm nào chỉnh là uki nhất ạ :) em cảm ơn :)
  9. Ngựa Hoang Gemini

Phần mềm nào cũng có những cái riêng, nếu chỉ chỉnh đơn giản thôi thì Edius, còn phức tạp hơn thì Premiere Pro, thiên về kỹ xảo thì After Effect.

Mình thấy đó là những cái phổ biến nhất, nhưng mà để sử dụng thành thạo thì phải tốn một mớ thời gian ko ít đâu ^^

Ủng hộ diễn đàn