Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh co giãn theo banner

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi ithandee, 24/7/18.

Lượt xem: 5,904

1. ithandee Mới đăng kí

Chào anh em,
    hiện tại mình có 1 chủ đề rất đau đầu không biết phải xử lý ra sao, mong anh em giúp đỡ cho trường hợp này với
    số là mình có thêm 1 cái banner slider cho trang web
    nhưng cái ảnh trong banner đó nó cứ bị fix kích thước, không làm sao cho nó tự stretch theo khung banner được, anh em có cách nào giúp mình với.
    trong hình là ví dụ mình cho nhỏ cửa sổ trình duyệt mà hình trong banner vẫn giữ nguyên

...
  2. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

để kích thước là 100% thử xem đc 0
  3. ithandee

ithandee Mới đăng kí

LoveGhost cảm ơn bạn đã trả lời.
    mình có tạo lớp css đối với cái banner slider đó, cũng để kích thước 100% rồi,
    nhưng khi đó chỉ có cái banner là bung ra và thay đổi khi mình kéo to nhỏ trình duyệt, còn các ảnh trong banner vẫn y nguyên như vậy
    Banner mình tạo bằng Visual composer / add element/ banner slider
  4. LoveGhost

cho tấm hình demo xem đi bạn,
    nếu vị trí banner mà bạn để nhiều ảnh, thì tốt nhất khi thu nhỏ thì ẩn luôn, chứ nhiều ảnh ở đó mà xem trên đt thì pó tay
  5. ithandee

ithandee Mới đăng kí

LoveGhost bạn có thể ghé trang web của bên mình là xem được ngay: handee.vn
  6. LoveGhost

hình như tui thấy code ông để height 100% đó, giờ đổi sang with 100% và height auto xem sau
    hoặc sử plugin slider revolution cho dễ
  7. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là bạn nên set cứng luôn kích thước của hình trong HTML luôn thì có thu nhỏ cỡ nào nó cũng không bị fix hình đâu. Width=..px , height= ..px
  8. LoveGhost

9. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

mình chỉ biết sơ thôi nhé, vì bạn ko dẫn trực tiếp hình mà dùng tag <background-image> nên quy định width và height ko dùng đc nhé. có 2 cách đổi là thay đổi ở bên thẻ html dùng thẻ img hoặc quy định lại ở Css (như mình làm ở hình). Bạn nên resize và cắt hình sao cho đúng kích thước của banner để hình đc rõ nét và đẹp nhé

Ủng hộ diễn đàn