Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ảnh linh tinh ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tỏi Củ, 10/9/13.

Lượt xem: 1,986

1. Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Lần thứ 2 em đủ can đảm vác mặt mo lên nhận gạch ạ, hy vọng lần này khá khẩm hơn lần trước ạ T_T
    Vẫn là em thích cái gì thì chụp cái đấy thôi ạ, chủ yếu là hoa lá mây trời :3
    Mong mọi người tiếp tục gạch cho cháu nhà tiến bộ ạ T^T
    1. [​IMG]
    2. [​IMG]
    3. [​IMG]
    4. [​IMG]
    5. [​IMG]
    6. [​IMG]
    7. [​IMG]
    8. [​IMG]
    9. [​IMG]
    10. [​IMG]
    11. [​IMG]
    12. [​IMG]
    13. [​IMG]
    14. [​IMG]
    15. [​IMG]
    16. [​IMG]
    17.
    18.
    19.
    20.
    À với cả em muốn hỏi một tí ạ, máy em bị rễ tre, đã kiểm tra và là do sensor chứ không phải do lens T_T mọi người bảo đi lau đi nhưng mà bây giờ em không ở VN nên có cách nào tự xử lý được không ạ T_T vì rễ càng ngày nó càng đâm sâu vào ảnh rồi ạ T_T

...
    pitlamgi, goala.ying1091 thích bài viết này.
  2. a.ying1091

a.ying1091 Thành viên cấp 2

tấm 2 hình như sáng quá mất chi tiết hay do máy mình ta? cơ mà tấm 4 thì lại đc :v thích nắng tấm 12 *nắng ấy flare hay thật bạn?*
    Tỏi Củ thích bài viết này
  3. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a.ying1091 : tấm 2 đúng là bị mất chi tiết đấy ạ T_T em đã chỉnh lại ở tấm 4, hy vọng là ổn :D còn 12 là thật đấy ạ vì toàn bộ ảnh em chỉ retouch lại 1 tí tẹo bằng Photoscape thôi chứ em chưa biết Photoshop ạ :D
    a.ying1091 thích bài viết này
  4. Furin

Furin Thành viên cấp 3

chất :-&
  5. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Furin : bác đang khen hay đang gạch em ạ đẻ em còn hứng T_T
    Furin thích bài viết này
  6. Furin

Furin Thành viên cấp 3

visaotinhtu thích bài viết này
  7. ước gì mình có súng như bạn.....kakaka.....
  8. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Furin : vâng thế em cảm ơn bác ạ :3
    nguyễn huy bảo : quà của bố mẹ và chị gái em cho thanh niên xa nhà 6 năm để ghi lại cuộc sống cho cả nhà nhìn thôi ạ :D
  9. a.ying1091

chưa bjo chụp đc cái nắng vàng như thế -_- toàn là nắng màu trắng -_-
  10. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

a.ying1091 : Em cũng không biết tại sao nhưng em hay chụp ra được cái kiểu đấy lắm ạ :D
    a.ying1091 thích bài viết này
  11. a.ying1091

nắng của tớ toàn flare :v
  12. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Flare là gì hả bác :|
  13. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Ảnh của bác chủ chụp bằng đt à, nhìn không nét và chi tiết lắm nhỉ! Nếu chụp máy ảnh thì sẽ ra ntn.

14. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

ảnh của em bằng 5D ạ T_T bác nói làm thanh niên đau lòng quá T_T tại em cũng mới cầm máy được có mấy ngày, thông số các kiểu em còn chưa hiểu hết T_T phải cố gắng nhiều rồi T_T
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này
  15. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Tỏi Củ Haha dùng 5D hả bạn? :) khởi đầu "quá là đủ rồi" =)) chỉ cần có đam mê và còn đam mê thì sớm muộn bạn cũng tiến bộ thôi ;)
    Hình bạn kéo saturation hơn nhiều, bị mất chi tiết và thấy hơi tối, bạn cứ nghịch các thông số đi cho quen :D

À mà cái ava con mèo Shiro nhìn yêu thế =)) mình có cảm tình ngay từ ava =))
  16. Tỏi Củ

Tỏi Củ Thành viên cấp 1

Hoàng Long Nikon : Em cảm ơn bác ạ, em cũng đang cố gắng :P còn cái ava, lúc buồn đời nhìn mặt con này nó cũng vực dậy tinh thần kha khá bác ạ :))
    Hoàng Long Nikon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn