Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Bác nào chỉ em nên mua lens chụp xoá phông toàn thân nào cho nikon

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi koolbin98, 20/4/14.

Lượt xem: 4,071

1. koolbin98 Banned

Em đang muốn mua cái len chụp có thể bokeh toàn thân của hãng Nikon giá khoảng dưới 6 triểu ( có thể là 2nd)
    Các bác tư vấn giúp em cái! nếu mua cái 50mm f1.4d liệu có được ko?
    các bác cũng cho em hỏi luôn len fix là len chụp xoá phông phải ko? và khẩu càng lớn khoảng 105- 200 ... thì xoá phông càng tốt phải ko ạ! e đang cần lắm các bác tư vấn giùm e

...
  2. Sói Hoang

Sói Hoang Thành viên cấp 1

Xóa phông thì 50 f1.4 cũng tốt quá rồi. Còn lại các câu hỏi của bác, em xin mạo muội rằng lens fix cho màu sắc, chi tiết tốt hơn hẳn so với lens tele, còn xóa phông tốt hay không nó phụ thuộc vào khẩu độ. F4 không thể xóa phông tốt bằng f1.8 hay 1.4. Em nghĩ bác cũng đang bị nhầm giữa khẩu độ và tiêu cự (đoạn "à khẩu càng lớn khoảng 105- 200 ... thì xoá phông càng tốt phải ko ạ! e đang cần lắm các bác tư vấn giùm e"). Em đoán cái bác đang nói đến là "tiêu cự". Và đúng là tiêu cự lớn hơn thì khả năng xóa phông cũng tốt hơn :D
  3. Phạm Đức

Phạm Đức Mới đăng kí

70-200/2.8 vr II khá tốt cho chân dung xoá phông
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn