Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Biến Màu Nước Bể Bơi Thành Màu Nước Ao Hồ ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi BlackMoon, 11/7/13.

Lượt xem: 3,125

1. BlackMoon Thành viên cấp 1

:D Em Đang Làm Một Đoạn Video Nhỏ Tóm Tắt Như Sau : Nhận Vật Rơi Xuống Hồ Nước :D Nhưng Quay Ở Bể Bơi :D
    Và Nhiệm Vụ Của Em Là Làm Sao Biến Cái Bể Bơi Mà Như Kiểu Đang Trong Hồ Nước Ạ :D
    Em Đã Sd Cả Key Frame Mask ( tốn time ) - Rồi thử Keying light :D tạo background :D (quay dưới nước lên hơi bị Gaint ạ
    Nhưng có vẻ nó vẫn ko thật lắm :D vì trình độ Blens màu video trong AE của em thật sự em ko sành lắm ạ :(
    em muốn hỏi làm thế nào để blens nó theo dc ý mình đây ạ :(

+Yêu cầu là : Thay Đổi Màu Nước Mà Vẫn Phải Giữ Đc Màu Da Thật Của NHân Vật ạ :(
    Nếu Đây Là 1 Pic ảnh thì có lẽ đơn giản nhưng sang AE em ko sành lắm nhờ mọi người chỉ giáo ạ :(

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác làm ơn viết văn cho dễ nhìn cái , text thì lúc thò lên khi thụt xuống !
    BlackMoon thích bài viết này
  3. BlackMoon

BlackMoon Thành viên cấp 1

vag đê mình sửa :D
  4. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

màu hồ nước là như thế nào hả c?
    í c là màu giống sông Hồng nhưng trong hơn 1 chút à?:D
  5. BlackMoon

@nhtra :D màu đục Nêu xanh Rêu bác ạ :D

một phần do chất lượng video ko tốt khi quay dưới nước :D

và phần lớn nhất là do em ko quen việc xử lý màu video bằng Ae ạ :D nó hơi phức tạp :D

đơn giản thì được nhưng :D màu nhân vật khi quay dưới nước hơi bị bão hòa vs nền @@
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

BlackMoon ờm...t hỏi thế thôi chứ t k biết chỉnh video.
    hay để cho nhanh, c làm phim đen trắng đi. :D
    cố gắng lên c!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  7. BlackMoon

@nhtra @@ nhưng nó phải là màu cậu ạ :(
    nhtra thích bài viết này
  8. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Cái mov đó hẳn là đã fit frame mask rồi nhỉ ? (Tốn time)
    Nếu vậy thì sử dụng 3 cái:
    1/ Curve, tìm blue channel rồi giảm xuống.
    2/ Color balance chỉnh phù hợp màu da
    3/ Level, chỉnh cho nó sắc và sáng hơn 1 chút.

Như bạn có nói, nếu đã sử dụng mask (fit nhân vật rồi), thì nó chẳng ảnh hưởng gì đến back ground.
    mgrBlackMoon thích bài viết này.
  9. BlackMoon

Crz cám ơn huynh ạ :D

nhưng vì sử dụng mask vừa mất time và khi feather vẫn bị ám màu vào viên :( nên đánh giá ko ưng ạ :D

:D sau khi sd cách huynh bảo đệ làm đc tầm 70% :D vì cái video này quay dưới nước không phải máy chuyên quay dưới nước nên nó bị mờ và loang lổ :D rất khó cân màu :D

nhưng ngồi mò mẫm kết hợp thêm chút effect nữa thì đc tàm tạm như tn :D

thật ra vẫn chưa đạt yêu cầu mong muốn lắm :(
  10. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Nếu vậy thì đúp cái mov đã fit mask đó. Sau đó chỉnh màu cho mất hẳn luôn màu lây (sử dụng 3 công cụ trên, nhưng mạnh tay hơn). Rồi mask cái mov đó lần nữa, key mask nó + feather để màu da mất hẳn chỗ xanh. (giữ lại da có màu ổn định).

Nghĩa là sử dụng mov 2 như một layer mới, nhưng chỉ lấy da phù hợp với da của nhân vật.

Nếu được thì gửi cái project qua email : inf.tanthanh@gmail.com

Về xem thử. Giờ đang incharge rồi.
    mgr thích bài viết này
  11. BlackMoon

:D Cám ơn ạ :D nhưng bác ơi mai em phải nộp r :)) đang ngồi fix lại tí cho cân thui ^^ ko còn time nữa ạ :D file mov cũng hơi nặng up lên cũng khá tốn time :(

em đang tìm mấy background bọt nước :D để blend vào rồi mask lại nhìn cũng khá ổn ổn rồi ^^ thank nhiều ạ :D
    Crz thích bài viết này
  12. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Làm xong post lên forum cho em xem với nhé :D thích mấy cái làm bằng ae này mà không có điều kiện :)
  13. BlackMoon

à em gà mờ nên em muốn hỏi huynh một công cụ này ạ :D

em muốn hỏi Trong AE Có Tools Mask như kiểu trong PTS được không ạ

Nghĩa là Xóa out mask rồi vẽ lại như kiểu trog PTS ý ạ :D

trong trường hợp mà nó lỗi mà mình muốn sửa lại theo ý mình :D cái này làm em mất rất nhiều công và time ạ :D
  14. BlackMoon

Ủng hộ diễn đàn