Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Branding] Vietnam Ceramic

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi InvisibleMan, 31/3/14.

Lượt xem: 3,278

1. InvisibleMan Thành viên cấp 2

Branding Vietnam Ceramic

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nó có bà con với Việt Nam Airline à?
    Gia Kiệt, Nguyễn Tất ThắngInvisibleMan thích bài viết này.
  3. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Đúng là lúc đầu xem nó mọi người liên tưởng tới cái logo Vietnam Airline.
  4. Thái Châu

Nó giống cả Font chữ. @@
  5. InvisibleMan

Thái Châu Bạn nhìn nó hao hao kiểu font chữ nó giống thế thôi. Nhưng nếu bạn nhìn kĩ sẽ có khác biệt.
    Font này mình chọn nó vì mục đích nó có chân nhọn tương đồng với logo bạn nhá.
  6. Thái Châu

Uhm, mà đồng chí cho 2 màu trên Logo nó gần nhau quá, nói thật chứ chất lượng In ấn của VN mình thì in khó ra rõ nét lắm bạn à. Logo này in ấn lên gốm sứ thì đẹp rồi. Làm cho khách hay đồ án, còn gì thì úp thêm lên xem tham khảo cho vui, chứ ngoài cái Logo và mấy cái Mockup ra thì chẳng có gì nữa để xem cả.
    InvisibleMan thích bài viết này
  7. InvisibleMan

8. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

Đúng là có sự liện tưởng tới vietnam airlines /:)
  9. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Cái phong bì cảm giác bố cục thế nào ấy. Theo mình Mặt trước mình logo thôi. Để địa chỉ mặt sau thì hay hơn. Màu sắc thế thằng nào in chắc khóc tiếng mán.
    PS: Mockup đẹp đấy nhờ:D
  10. Fát

Fát Thành viên cấp 1

chủ bài viết ơi :) share mockup, hình gốm sứ, sản phẩm tách, ấm, chậu để ghép logo vào của chủ bài viết được không vậy
    hihi ^^
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

bạn để ý chỗ thông tin địa chỉ trên tờ A4 vs chỗ để trong suốt ở bao thư 2 cái đó b phải bố trí sao cho khớp nhé. fix lại cái đó ;)
  12. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Bộ Hồn Việt đẹp đó bạn !!!
  13. InvisibleMan

cảm ơn mọi người đã góp ý cho mình nhá :)

Ủng hộ diễn đàn