Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[By Ryan Lee] Some logos

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Ryan Lee, 25/7/12.

Lượt xem: 5,548

1. Ryan Lee Thành viên cấp 4

Vài cái logo mình design gần đây, vừa đi phượt về mệt, nhưng rảnh việc nên vẫn máu post lên :))

#10 JOdoY.jpg

...
    Gooner Designer, b0yHN_96, hth02x17 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mấy cái này có phải là làm cho tên Cool Love gì đúng k ta? Dịch vụ Logo giá rẻ 20k/cái ;))
    Filbert Huynh, co0l0veRyan Lee thích bài viết này.
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Lão này cái gì cũng biết thế nhỉ ;))
    co0l0ve thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Thế đã nhận được nhiêu xiền rồi? Đã rút đc chưa? chia sẻ kinh nghiệm để anh em biết! Thực sự thì mình cũng thấy ngờ ngợ cái này lắm, tên Cool Love này làm trung gian nhận mối từ nước ngoài về và gọi các designer làm logo! Thế nên giá thực của 1 cái logo sẽ ko thể bèo nhèo ở mức 20k, chả nhẽ 1 cty nước ngoài lại chỉ bỏ có 1$ cho cái logo :-?
  5. Ryan Lee

Chuyện này không tiện nói lắm a à;))
    Nhưng nói chung vẫn còn hơn là mình ngồi rảnh không hơi lãng phí thời gian, với sinh viên thì như vậy cũng là không tồi rồi :))
    À, chuyển khoản + thanh toán đầy đủ và sòng phẳng nhé, mọi người cũng nên tham gia xem sao, cv này cũng khá thú vị đấy chứ :))
    co0l0vePhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  6. Phạm Hữu Dư

Good! Nói chứ nếu làm đều đều hằng ngày thì có khi cũng kiếm sống được với nghề này đấy chứ, 1 tháng làm đều thì có khi kiếm được tầm 5tr, 1 số tiền ko nhỏ đối với sinh viên 1 tẹo nào :D

Nhưng mà đang tính tự tìm mối trực tiếp với nước ngoài làm cơ :))
  7. Mr.AnhStyle

Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

Nhìn cái logo maketing chick giờ mới nhớ =)) chính là th` Cool Love j` j` đó,coi chừng làm xong rồi chả thấy $ đâu đó bạn
  8. Ryan Lee

Cái này khó lắm a ơi =))

Mình nhận đủ và đúng hạn rồi nhé, đừng tung hỏa mù thế chứ ;))
  9. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

10. Ryan Lee

Làm part time thôi nên không cần tham vọng quá bạn à;))
    Với cả cũng là nghề tay trái thôi nên không đòi hỏi nhiều, VLC (Vui là chính :)))
  11. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Đống logo này làm khá tốt, giá 20k/ cái thật sự hơi phí :D ...
  12. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Nhiều logo nhìn chất vậy mà 20k cũng hơi phí nhỉ ... Mấy logo này mà làm cho công ty lớn nào đó kèm theo việc chém thêm ý nghĩa của logo, blah blah ... chắc cũng khối tiền :))
  13. Phạm Hữu Dư

Nếu 1 cty chuyên nghiệp thì giá tầm 5-10tr nhé :)

Còn ở nước ngoài thì ~1000USD
  14. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Vậy chắc phải tập tành thiết kế logo xem sao, chưa từng làm cái này bao giờ, lỡ sau này trúng mánh sao =P~
  15. co0l0ve

co0l0ve Thành viên cấp 1

Ở đây nhiều bạn ảo mộng quá. Nếu bạn nào thấy logo trên đáng tiền triệu thì hãy nhận bạn Tiến làm nhân viên nhé. Không thể phụ nhận Tiến làm việc rất tốt, Nhưng ngay từ đầu mình đã nói rõ số tiền tạo logo và yêu cầu tk logo (note: chỉ phù hợp với hs, sv)
    @ Tiến: ở đây có rất nhiêu achi đi làm, e có thể bảo họ xin cho 1 cv tốt hơn làm với a nhé.
  16. Phạm Hữu Dư

Ở đây chỉ là phân tích thêm thôi bạn! Ko thể phủ nhận việc bạn tạo việc làm cho 1 số hs-sv là tốt, nếu như nghi ngờ về cách làm việc của bạn thì liệu topic của bạn có còn sống tới giờ ko?

Còn việc ảo tưởng về logo tiền triệu thì xin lỗi bạn nó ko hề ảo tưởng đâu bạn ạ! Đó là sự thật hiển nhiên! Bạn có thể vào đây xem, 1 list toàn những logo có thiết kế cũng same same như của Ryan Lee nhưng có giá xấp xỉ 150$ ko đấy nhé: http://www.logoking.com/logo_win.php
    Nguyễn Trung Hiếuco0l0ve thích bài viết này.
  17. co0l0ve

co0l0ve Thành viên cấp 1

Về mặt nghệ thuật thì có ng nhìn nó như thế này có ng nhìn nó như thế kia. Chú yếu ở đây chúng ta quan tâm đến khách hàng. Và khách hàng chỉ trả cho mình có vậy, các bạn có quyền lựa chọn làm cho mình hoặc 1 người hay 1 cty khác.
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm tới cv của mình. thanks
  18. Iris Dang

Iris Dang Thành viên cấp 1

Đại ka làm hộ e cái logo oanhoanhshop. Shop bán mỹ phẩm, giày dép. Làm xong e mua thẻ 20k cho đại ka. ote hem ;)). Thề con chó nào ăn gian nói dối :>
  19. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

bạn muốn làm part time thì đây kô thiếu, tiền công thiết kế cực cao vì do người nước ngoài trả. một ngày bạn có thể có 10 logo cho bạn làm. nhưng tại đây đòi hỏi giỏi tiếng anh một chút, trình độ về chuyên nghành cũng phải khá.
    http://www.freelancer.com/
    và nói thẳng là chả có 1 khách hàng nào đi thuê thiết kế logo mà chi ra 20k đâu. vì logo cũng như bộ mặt của họ, họ trả 20k cho logo khác gì tự hạ thấp họ =))
    manhmanh189 thích bài viết này
  20. mrchelski37

mrchelski37 Banned

đẹp ghê :D

Ủng hộ diễn đàn