Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ: Giúp mình cắt trong ai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi slourock, 12/4/15.

Lượt xem: 2,124

1. slourock Mới đăng kí

Hiện giờ mình đang học làm game, ai thì mình chỉ biết sơ sơ, giờ mình muốn vẽ được hình thẳng cong chạy quanh hình tròn làm sao các bác? Em mò mấy ngày rồi chưa ra :D mới reg nink lên hỏi các bán ^^ thx các bác.

...
  2. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Có phẩn tô đường viền xung quanh hình tròn đấy, ở phần chọn màu, 1 màu là nền 1 màu là viền.
  3. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Ý thớt là thế này phải không ạ.
  4. slourock

slourock Mới đăng kí

Ý mình là vẽ đường cong một phần trong khung đỏ ấy bác :D

5. adwph

adwph Thành viên cấp 2

nhân đôi cái vòng tròn ra, chọn viền là màu đen, sau đó vẽ cái khung hình chữ vuông, để vào vị trí nào bàn cần, sao đó chọn hình vuông và viền cắt theo dạng outline

upgroup ra tao outline den là xong.
    slourock thích bài viết này
  6. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Không biết em đã làm đúng ý bác chưa ạ. Lần này em dùng "Scissors Tool" để làm, nhanh lắm bác ak.
    slourock thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn