Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần Hỏi về setup Brush trong Photoshop khi không có card rời !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi shinosuk, 8/8/12.

Lượt xem: 3,065

1. shinosuk Mới đăng kí

Tình hình là mình dùng graphic tablet , khi setup brush trong photoshop thì có cảm giác như nó ko hề có tác dụng gì , có phải vì máy mình card onboard nên xảy ra tình trạng như vậy không ? Mình xài Photoshop CS3 extended tuy nhiên là dạng portable , cao nhân nào biết chỉ mình với

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Brush thì liên quan gì đến card màn hình nhỉ :-?
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

8-| Tui thấy brush được mỗi cái pressure khi có tablet $-) Chắc do bạn nhấn tay chăng :-?
  4. shinosuk

shinosuk Mới đăng kí

Vì mình nghe nói là 1 số tính năng sau này cần GPU của card (ví dụ như CUDA của NVidia) , mình cũng ko rõ lắm
    giờ mới biết là mình dùng chuột cũng bị luôn >"< ai biết lỗi này ko giúp với
  5. fancuongmu

fancuongmu Thành viên cấp 1

Brush và Card display chả liên quan với nhau
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

setup brush, tức là cái brush panel F5?
    mà cảm giác là sao, có là có, ko là ko, sao lại mập mờ!? lúc được lúc không hả!?
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

8. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

cái này lạ =))
  9. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Không có cảm giác là sao nhỉ? Hay tại lỡ tay nhấn Capslock nên không có vòng tròn, thử tắt Capslock xem sao.
  10. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Brush xưa h có thấy bảo là phải dùng Card đâu ta. Vs lại, thường mấy bản Portable thường chạy ko đc ổn định với các Plug in cũng như Brush ngoài cài vào. Các chương trình đồ họa cũng như làm phim mình khuyên nên cài đặt để sử dụng ổn định hơn

Ủng hộ diễn đàn