Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Các bác cho em ý kiến về cái logo này e làm với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Dương Hải Trung, 25/3/15.

Lượt xem: 4,286

1. Dương Hải Trung Mới đăng kí

Logo e làm cho 1 shop tai nghe tên là AZ audio
    AZ + hình tai nghe => hình

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Sáng tạo đấy bạn.
    Dương Hải Trung thích bài viết này
  3. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Kết hợp chữ khá là ấn tượng, nhưng sao mình thấy nó cứ bị rối mắt @@
  4. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Mình thấy ý tưởng tốt và khá đẹp.
    Nhưng xét về phía cạnh nhận diện thương hiệu thì mình nghĩ logo này ko đạt vì rối --> người xem tốn thời gian để nhận biết, mà bạn biết rồi thời đại này cái gì xúc tích dễ nhớ sẽ thành công (nhất là với các thương hiệu mới bắt đầu).
    Minh Kì ĐôngDương Hải Trung thích bài viết này.
  5. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Nhìn có vẻ hơi rối
    Minh Kì ĐôngDương Hải Trung thích bài viết này.
  6. boy88

boy88 Mới đăng kí

mình thấy đẹp mà nhưng chữ audio nhìn hơi chuối bác thử cho chìm xem có lẽ đẹp
  7. Kanny Nguyen

Kanny Nguyen Thành viên cấp 1

Mình nghĩ đây là những chỗ gây mất điểm
    Mình nghĩ trong nguyên một logo như vậy mà còn thêm cái icon tai nghe nhỏ xíu vào đó thì nó không những không cần thiết mà còn rối. Trừ khi bạn làm chữ Audio thôi không có AZ thì ok, tai nghe đó sẽ là điểm nhấn sáng tạo.
  8. HO DUC LOI

HO DUC LOI Thành viên cấp 1

Thấy hơi rối chỗ tai nghe với chữ a cắt bỏ
  9. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Đồng quan điểm với Kanny Nguyen, đứng trên góc độ của logo thì nó không ổn
  10. vosonglinh

vosonglinh Thành viên cấp 2

Có thể như bạn Kanny Nguyen nói là rứt khoát bỏ chữ A Z lớn cho nó xuống ngang bằng với dòng audio thành "AZAUDIO" và lấy cái tai nghe đó làm điểm nhấn. Hoặc tạo chữ Audio thành hình khối cách điệu và đưa lên vị trí gạch ngang của chữ "A" đó xem sao?
  11. coids

coids Thành viên cấp 2

Logo đã cách điệu chữ az thì thôi icon tai nghe, mà cái tai nghe nhìn thoáng qua giống cái đồng hồ úp ngược, chữ a cách điệu hơi rối. Logo chỉ nên có một điểm nhấn để người xem tập trung vào đó thôi.
    Với lại bạn có tính đến trường hợp thu nhỏ cái logo nhìn nó sẽ như thế nào không?
    Mr cuDương Hải Trung thích bài viết này.
  12. Thanh828

Thanh828 Mới đăng kí

Nếu là logo thì không ổn đâu. Vì ở nhiều trường hợp sẽ phải in nó ở cỡ nhỏ, khi đó với logo của bạn thì sẽ k thể nhận biết được nữa !
  13. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

Làm quả chữ A to, chữ ZAUDIO liền nhau kích thước bằng 1/2 A, tai nghe cách điệu chụp lấy chữ A... Các bác thấy ý tưởng của em có đc ko :D
  14. PhotoShooter

PhotoShooter Thành viên cấp 1

đúng là hơi rối thiệt..còn lại ok :)
  15. Dương Hải Trung

Dương Hải Trung Mới đăng kí

Cảm ơ các bác đã ghóp ý để e sửa lại.
    Lúc đầu ý tưởng của e nó thế này cơ, nhưng họ lại không thích 3D và bảo đổi sang đen trắng, e mang e cắt sẻ nó thành ra như trên :)))
  16. tn_nguyễn

tn_nguyễn Thành viên cấp 1

rối quá thím ơi.khối dày quá, khối thì quá mỏng..khi đưa lên chất liệu in thì mình chưa chắc có nhìn ra chữ Audio không.
  17. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Góp thêm cho bạn chút ý tưởng, nhìn cái của bạn xong nghịch chuột vẽ ra được cái đó.
  18. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

19. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

HaiXanh123 ý bạn là như thế nào vui lòng nói rõ ạ.
  20. Dương Hải Trung

Dương Hải Trung Mới đăng kí

dabeomoon cảm ơn bác, nhưng e nhìn mãi mà không hiểu cái logo của bác. Nhìn ra mỗi chữ Z
    Mà e nghĩ bác làm vội nên không chú ý phông chữ, vì gần đây e thấy không nên để phông chữ có chân vào thiết kế. Chữ AZAUDIO không nên để như thế vì nó lặp 2 chữ A rất khó nhìn
    Đây là ý kiến của e thôi, dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều đã góp ý

Ủng hộ diễn đàn