Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách làm tấm ảnh như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhã Chi, 12/10/15.

Lượt xem: 1,858

1. Nhã Chi Thành viên cấp 1

Mình muốn làm 1 tấm hình kiểu như nó có lưới như thế này mà không biết làm sao, định tìm backgroud như thế nhưng không có... À sẵn cho mình hỏi font chữ đó luôn nhé :*

...
  2. hieubig

hieubig Thành viên cấp 2

Cái này là hòa trộn mà bác..bác kiếm bgd tương tự rùi hòa trộn..còn Font hình như là SFU TradeGothic
  3. Nhã Chi

Nhã Chi Thành viên cấp 1

Khổ cái là kiếm BG tương tự không có :(
    Ai có thể vẽ cho mình cái BG đó không nhỉ
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

5. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

b tạo một layer mới đổ màu xám vào (shift + f5 chọn 50% gray) rồi filter galery > texture đi, xong thì chọn blend mode là overlay.
    ko thì tạo partten ra, giảm opacity đi là dc
  6. Nhã Chi

Nhã Chi Thành viên cấp 1

hieubig , bạn có thể giúp mình tìm font đó được không, mình tìm trên mạng có những không có bản việt hóa.
  7. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Cái này là dùng pattem mặc định của photoshop. Tạo layer mới rồi fill pattem, scale thấy khi nào ổn thì thôi. Ok xong giảm opacity xuống hoặc chọn blend mode
  8. pentuts

pentuts Thành viên cấp 1

Bạn có thể dùng texture rồi giảm opaciti :3
  9. Hoàng Khuyên

Hoàng Khuyên Mới đăng kí

nếu ko tìm được font việt hóa bạn cũng có thể đánh các ký tự ' ? . ~ ^ rồi chỉnh sửa cho thành dấu và ghép vào chữ của bạn, dĩ nhiên nếu bạn cần đánh cả đoạn văn bản thì bó tay, tìm font việt hóa khác tương tự cũng được rồi bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn