Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách viết tiếng việt trong After Effects CS5.5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi stevenyuan, 27/5/14.

Lượt xem: 18,404

1. stevenyuan Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi cách viết tiếng việt trong AE CS5.5 được không?Em copy ở ngoài paste vào thì nó vẫn hiển thị chữ tiếng việt bình thường.Chỉ gõ trực tiếp là bị lỗi dấu, không gõ được.Hiện tại em đang dùng Unikey 4.0RC2.Cám ơn các bác rất nhiều

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt xem cái font chữ đó nó có hợp với cái bảng mã của Unikey trong Ae ko :-?
  3. stevenyuan

stevenyuan Thành viên cấp 1

Mình dùng những font cơ bản như times new roman hay arial đều bị lỗi dấu bạn ak.Lúc thì mất chữ.Lúc thì biến thành dấu hỏi.Nhưng copy vào vẫn hiện bình thường.Chẳng hiểu sao.
  4. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

Trong AE 5.5 trở về trước bạn gõ Unicode trực tiếp ko dc nhé, chỉ gõ được VNI thôi.
    Còn Cs6 thì vô tư...
  5. dinhhuyvt

dinhhuyvt Mới đăng kí

Mình đang xài AE CS6 nè, cũng gặp trường hợp ko gõ được tiếng việt, bác nào chỉ cách fix với.
  6. keyframetraining

keyframetraining Thành viên cấp 1

Bạn phải dùng đúng font Unicode, hoặc gõ bằng Vni thì vô tư.
    Bạn nên hạn chế dùng kiểu gõ Telex với các phần mềm đồ họa có phím tắt, vì Texlex nó sẽ thay đổi ký tự thành dấu tiếng việc do đó phần mềm sẽ ko hiể một vài phím tắt.

Ủng hộ diễn đàn