Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ thiết kế logo cho công ty mới khởi nghiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi lê thanh lịch, 13/10/16.

Lượt xem: 30,311

1. nghiadht

nghiadht Mới đăng kí

Ít tiền thì bỏ 1tr ra thuê anh em trên đây thiết kế cái logo
    Mở công ty cần phải bỏ vốn, mà không lẽ 1tr củng không có. Giúp thì có mức độ nào đó thôi, lấy rẻ ( min 1tr ) thì còn ok chứ đòi free ai mà làm.
    Designer củng cần ăn cơm mà :v
  2. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

K.Trang Theo em biết đã thành lập công ty cổ phần là phải có cổ đông, chứ 1 người ko thể nào lấy đc cái giấy dk công ty cổ phần cả. Công ty cổ phần phải niêm yết cổ phiếu trên sàn , khi tung ra thị trường lúc đó các cổ đông sẽ mua. Cổ đông sẽ ăn chia theo % cổ phiếu mình sở hữu tức là cổ tức :D khi thành lập công ty cổ phần nguồn vốn phải mấy tỷ trở lên bác à :D
  3. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

nghiadht Thật sự 1tr ở trên đây những design có trình thì ko bao thiết kế cho công ty 1tr cả.
  4. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

thanh niên ăn mì tôm, để tiền mở công ty không có tiền trả tiền làm logo phát ngôn:"Nếu giá trị tài chính là điều các bạn muốn đầu tiên. Thì chỗ mình không cần điều đó. Nếu mình có dư giả tài chính để thuê luôn các bạn, thì giờ này các bạn đang bị củ hành rồi chứ đừng nói mình lên đây xin sự giúp đỡ. Bạn nào mong muốn giúp đỡ để tạo quan hệ lâu dài thiện chí thì cmt, không thì mời các bạn đi chỗ khác!"
    thanh niên ko có tiền ảo tưởng có tiền để củ hành ng khác :)) HAHAHAHA thật là tức cười hí hí
  5. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Chắc là kết sổ topic được dồi.
  6. d4tlt

d4tlt Mới đăng kí

Công ty cổ phần k nhất thiết phải niêm yết cố phiếu. Công ty mà có niêm yết cổ phiếu ng ta gọi là công ty đại chúng, khi đó ai cũng có thể là cổ đông khi sở hữu cổ phần bằng cách mua cổ phiếu.
  7. dungtk

dungtk Thành viên cấp 1

Mình không bình luận nhiều vì các bạn đã bình luận hết ở trên rồi.Mình cũng là đồng hương với chủ thớt nhưng nghe cái giọng điệu thì chỉ muốn cho cái thớt vô mặt.Năm nay mới 28t mà kêu vấp lên ngã xuống rồi kể khổ thế này thế khác,đời em còn ngã dài dài nhé.Em nên nhớ ở đời không bao giờ có chuyện cho không,em làm bên mảng kinh doanh thì phải biết nguyên tắc : Mình kiếm ra tiền thì phải trả công cho người giúp mình chứ không phải nhờ vả = nước bọt,chưa kể cái giọng bố đời của em =>> NEXT
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Dạo này 4rum thật vui và sống động :))
    hactyhon thích bài viết này
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

BíĐỏ Đồng ý với thím, Công ty cổ phần cần có cổ đông. còn việc niêm yết cổ phiếu để sau này kêu gọi cổ đông mua mua (góp vốn, đầu tư...) thì chắc chuyện tương lai. chớ còn thành lập 3 ba cái công ty cổ phần đó thì khì không khó, nghe danh công ty cổ phần có vẻ to tát thôi chứ cũng bìnhf thường như các doanh nghiệp khác. Cái này mình có làm qua rồi, chức vụ tận Chủ tịch HĐQT lần nhưng có mẹ gì đâu. thay qua mấy người rồi cuối cùng công ty cũng dẹp luôn.
    khoe thím tí gọi là quá khứ.

10. Con Trẻ

Con Trẻ Thành viên cấp 1

bố mẹ thớt hút nhiều thuốc ak. hay phê cần chưa tỉnh. thớt nhớ đập đá vào cho nó thông não nhé :))
  11. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

K.Trang bác thật là lộ liễu :))
  12. simc2

simc2 Mới đăng kí

BíĐỏ 1 trong những điều kiện niêm yết hay phát hành chứng khoán là phải có lời hơn 1 năm hoặc 2 năm nha. lời 1 đồng cũng được. Ở đây thớt còn chưa trả nổi tiền thiết kế logo nữa thì lấy đâu mà phát hành cổ phiếu :v
  13. nhacck4

nhacck4 Thành viên cấp 1

Nói thớt đừng buồn ... sao nghe giống mùi Đa cấp quá ... hứa hẹn nghe kinh hoàng ~~
  14. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

theo t hiểu thì bây giờ cứ giúp bạn đi, sau này thành công thì bọn t sẽ được bạn củ hành phải không? Ôi cái nghĩa cử của bạn thật cao đẹp. Xin chúc bạn may mắn lần sau!
  15. into_thenewworld

into_thenewworld Thành viên cấp 2

Thái độ nhờ vả k thiện ý. Đọc cả topic của chủ thớt k thể tìm nổi lý do để thuyết phục :-B
  16. WilliamNguyen

WilliamNguyen Mới đăng kí

Cái gì miễn phí từ trên trời rơi xuống thì cái đó chắc chắn... chỉ có cứt chim thôi!
    Nói như chủ thớt thì designer tụi này sống bằng không khí à.... Chẳng ai bắt phải khởi nghiệp. Rồi khởi nghiệp lại than khổ làm gì. :)
  17. Ngô Tiến Trung

Ngô Tiến Trung Mới đăng kí

Tặng bác chủ thớt cái logo, chúc bác sớm thành công nhé! Thật lòng đấy
    Con Trẻ, Trang Khìn, Lee Saker2 người khác thích bài viết này.
  18. LEHONGSON89

LEHONGSON89 Thành viên cấp 3

chủ thớt trốn luôn, không dám vào nói tiếng nào .thằng lừa đảo.
    tranvan.muon thích bài viết này
  19. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Đừng để cty bạn ấy làm ăn phát đạt nếu không là đại họa cho ngành thiết kế.
    Không ngờ đi nhờ người khác mà mấy câu vậy cũng dám nói ra :))
  20. James.Do

James.Do Mới đăng kí

Thôi :D bác thớt vào đây, đưa brief rồi mình làm cho :) mình hiện đang làm ở nước ngoài, trung bình một logo mình lấy là 700$ chưa tính name card và các thứ khác, nhưng thấy mọi người cười chê thớt ác quá nên nhớ lại cái hồi cũng mon men làm nghề, mình cũng chả yêu cầu sau này thớt hậu tạ hay cái gì đâu, anh em Nam Định Thái Bình giúp nhau thôi, thế nhé. Nếu cần gì thì email cho mình vào jimdo1591@gmail.com. Đang đợt rảnh nên làm giúp thôi. Peace!

Ủng hộ diễn đàn