Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp về PowerPoint

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi ßin, 16/11/13.

Lượt xem: 2,887

1. ßin Mới đăng kí

Chào các thím, đây lần đầu tiên em làm power point. Nhưng lớp em làm theo nhóm nên có sự ganh đua để lấy điểm.
    Làm PP bt thì chán quá, toàn là chỉ vô nhập chữ - cho nền chạy nội dung bài học là xong cái power point.

Các thím có cách làm hay ý tưởng làm PP nào độc đáo, giúp cho ng xem không buồn ngủ mà hay, cuốn hút không bày em cách làm với, em cũng chả rành mấy cái này lắm, em lên youtube thì thấy toàn clip chỉ cách làm cơ bản, có clip của web Powerpoint.vn khá hay mà không có hướng dẫn cách làm gì trong đó cả.

Àh em thuyết trình về các loại hệ điều hành thông dụng như MS-DOS, Windows vs các Unix và Linux ấy. Các thím cho em ý kiến sao thiết kế PP cho độc đáo với, em cảm ơn. >:D<

...
  2. tjnxu

tjnxu Thành viên cấp 1

mình cũng vừa thuyết trình về hdh Debian bạn có thjk thì mình gửi cho :)
    ßin thích bài viết này
  3. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Mình cũng hay làm báo cáo bằng power point :-/ Chủ yếu mình làm dựa trên sự chuyển động của các đối tượng.
    Tập trung vào hình ảnh, có nội dung cụ thể cần nhấn mạnh :-?
    Thêm nữa là sử dụng thêm các template đẹp thì sẽ bắt mắt hơn :-/
    ßin thích bài viết này
  4. ßin

ßin Mới đăng kí

tjnxu : đc thì gửi cho em với, em cảm ơn nhiều. :)
    paygate591 : em còn ngu ngơ chưa biết mấy cái này nhiều lắm ..

Ủng hộ diễn đàn