Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn làm folder công ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi duythanh666, 19/8/15.

Lượt xem: 4,952

1. duythanh666 Thành viên cấp 1

Chào tất cả các bạn,
    Hiện tại mình đang muốn thiết kế lại folder công ty. Do mình chỉ là tay ngang thôi nên mình muốn hỏi các bạn về thiết kế folder. Cho mình hỏi về kích thước chuẩn folder có thể chứa giấy A4. Mình biết chút ít về AI. Ai có kinh nghiệm về in ấn folder thì chỉ mình với. Bạn nào có file mẫu mình tham khảo cũng được.
    Mình cảm ơn rất nhiều!

...
  2. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

Mình nhận làm thiết kế folder cho bạn luôn... giá chỉ 300k.. in ấn giá rẻ
    LH: 0976931891 (Thái)
  3. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

Bạn có thể search google với từ khóa business folder dimesion để tham khảo, nếu chỉ để giầy A4 21x29.7 thì bạn làm nó lớn hơn xíu, 22x31 chẳng hạn :D Ngu ý của mình ;)
    duythanh666 thích bài viết này
  4. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

thông thường thì mần kiểu này đi bạn, KTTP: 22 x 31 cm, tay dán 10 cm hoặc 7 cm
  5. duythanh666

duythanh666 Thành viên cấp 1

6. khanhquagioi

khanhquagioi Mới đăng kí

gọi tới nhà in hỏi nó in folder tiêu chuẩn để vừa giấy A4 giá bao nhiêu, sau khi tham khảo thì chọn chỗ rẻ nhất rồi bảo nó gửi kích thước cho, cả phần tay gấp.

Chứ vẽ lung tung ra sau mang đi in nó lại đòi thêm tiền làm khuôn cắt bế nữa lại cãi nhau :P
  7. duythanh666

Bạn nào biết làm cái hoa văn và logo mờ như thế này thì chỉ mình với (). Mới tập tành làm thui.
    Xin cảm ơn!
  8. duythanh666

Muốn làm giống như cái bản đồ Việt Nam nhưng thay bằng bản đồ thế giới.
  9. duythanh666

Ai giúp mình với :D
  10. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

bản đồ thế giới thì trên web về vector có mà bạn, lụa cái nào đừng quá phức tạp, sau đó chuyển về 1 màu (vd: cái nền của bạn là 100% Cyan, thì cái bản đồ dùng khoảng 80%C, còn cái logo chìm kia cũng vậy), hoa văn thì vẽ 1 cái đầu, 1 cái cuối, sau đó dùng Blend là okie, chỉnh Option - steps 4 hoặc 5 gì đó
    chịu khó mày mò xíu là ra liền, chúc bạn thành công@@
  11. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Bạn muốn kiểu địa cầu hay bản đồ diện tích

Cái logo chìm bạn thử dùng AI vẽ xem
    Code:
    http://www.mediafire.com/download/bz4meb72hu1b8er/ban-do-the-gioi-itctet.rar
    Code:
    http://www.mediafire.com/download/600t1ns5stbec6u/dia-cau-itctet.rar
  12. vannhut

vannhut Mới đăng kí

Kích thước folder là 22 x 31 cm tay gấp lên cao tối thiểu là 7 cm. nhỏ hơn được chứ lớn hơn khi đi in là có vấn đề phát sinh ngay...
    tamcoi1981 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn