Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần lắp thêm CARD màn cho máy - cần anh em tư vấn giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Tuấn Silver, 22/5/13.

Lượt xem: 2,236

1. Tuấn Silver Mới đăng kí

Hiện mình đang sử dụng con PC có cấu hình như này
    [​IMG]Anh em có thể tư vấn giúp mình nên dùng card loại nào phù được không? Dùng chơi 1 số game của VTC
    Tiện cho mình hỏi luôn là máy mình khi shutdown hay bị màn hình xanh. Giúp mình sửa luôn nhé
    Tks các bạn !!!

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chơi game gì cho VTC vậy bác, nếu CF thì khỏi cần card, dùng soft hỗ trợ là được rồi, còn fifa thì chưa thử = soft, mà chơi thì chơi giải trí chứ đứng hiến máu cho kotex.
  3. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Radion HD 6670, giá cả tầm trung nên bác xài cái này đc đó, với lại ko cần nguồn phụ đâu. Mà đừng có chơi CF, gà + hack + trẻ trâu nhiều lắm ý :D
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cái cần thiết là thông số cái Mainboard...
  5. Tuấn Silver

Tuấn Silver Mới đăng kí

@DoiLo Vo Minh Tam : biết là toàn hack ! Mình toàn luyện 1 mình thôi (luyện Beat Up ý mà :D) - chơi cùng với những người chơi đẹp thui >.< chơi room vớ vẩn của trẻ trâu cãi nhau mệt lắm.

banbaonylong : thông số con Gigabyte GA-G31M-ES2C trên mạng có mà cậu
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Hóa ra chơi au cua gái, em tưởng chơi cf thì tải cái gamebooster về chạy mượt luôn.
  7. Tuấn Silver

Tuấn Silver Mới đăng kí

cưa đâu - mình nhảy toàn 1 mình à ^^ - Luyện Beat Up cưa gái sao được :D
  8. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

Không biết thế nào chứ cứ hd 6670.
  9. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Màn hình xanh do lỗi win or do CPU hết keo tản nhiệt, thử tháo máy ra tháo con CPU xem sao, lưu ý là tháo con CPU ra rồi dù còn keo hay ko vẫn phải chùi keo đi, bôi keo khác vào, keo 1 lọ khoảng 10k xài 5 năm ko hết :v
    Card màn hình thì mua con cùi cùi khoảng cỡ ~ 1tr,1tr2 loại nào cũng được là gánh CF vô xờ tư.
  10. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

máy của bạn thì mua card cũ tầm HD4670 thôi, ngon bổ rẻ mà thừa sức chiến game online
  11. hoatongoc

quang86: con đó tốn điện lại yếu nữa, mua làm chi.
  12. quang86

quang86 Thành viên cấp 2

hoatongoc: con đó mà bác kêu tốn điện á :| sức mạnh của nó thì cũng gọi là không khỏe nhưng đủ sức cày tất cả các game online hiện giờ :))
  13. Tuấn Silver

Tuấn Silver Mới đăng kí

Mình thấy con HD 6770 được đó :P
  14. hoatongoc

quang86: con 6670 TDP cũng chỉ có 72W ~ 4670 nhưng mạnh hơn bao nhiêu. Giá cũng ngang ngang nhau nữa, việc gì phải mua 4670?

Ủng hộ diễn đàn